card x1400 của mình ko hiển thị 1280X800

Các thớt khác của ccmlion

ccmlion

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng mười hai 2007 lúc 23:29
mình đang xài máy Alienaware của người nhà gửi về,man hình wide 15' 1900X1200,lúc đầu khi có win Vista thì bản setting card màn hình thể hiện được chế độ màn hình 1280X800 và mấy cái khác,còn khi cài lại win xp thì mất hẳn cái chế độ này 1280X800 ,chỉ còn cái 1900X1200 thôi,chữ nhỏ wa làm mình đọc ko thấy chữ.có ai giúp mình với

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng mười hai 2007 lúc 23:33
mình đang xài máy Alienaware của người nhà gửi về,man hình wide 15' 1900X1200,lúc đầu khi có win Vista thì bản setting card màn hình thể hiện được chế độ màn hình 1280X800 và mấy cái khác,còn khi cài lại win xp thì mất hẳn cái chế độ này 1280X800 ,chỉ còn cái 1900X1200 thôi,chữ nhỏ wa làm mình đọc ko thấy chữ.có ai giúp mình với
Card thì có thể hiển thị được mọi loại độ phân giải có trên thị trường. Tuy nhiên Driver ko hỗ trợ để set độ phân giải đó thôi bác. Bạn muốn set được độ phân giải đó thì phải dùng 1 số tool hỗ trợ mở rộng tính năng khác như PowerStrip thì có thể set được độ phân giải như ý muốn. Tuy nhiên theo mình thì bạn ko nên làm như vậy, vì màn hình LCD sinh ra được tối ưu cho 1 độ phân giải nên muốn chữ to dễ nhìn hơn thì bác hãy tìm cách thay đổi font chữ từ hệ thống đến tất cả những cái khác có font chữ.

1 Tháng một 2008 lúc 02:26
Bác tìm lại driver cho VGA đi, nếu driver mới nhất ko ổn thì dùng driver cũ 1 tí, ko thì bác tìm lại có 1 topic chuyên driver ATI đấy, mới gần đây thôi à :)
lên ATI tải luôn, cho nó ngon

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng một 2008 lúc 18:25
Card thì có thể hiển thị được mọi loại độ phân giải có trên thị trường. Tuy nhiên Driver ko hỗ trợ để set độ phân giải đó thôi bác
cái này thì em ko chắc, bác có chắc 1 VGA 1 MB cắm khe PCI hiển thị 1900x1400 ko dù có drive hỗ trợ :D
Theo em, TH này bác đang dùng win vista, cấp cao hơn XP (em gọi đại loại thế) nên khi cài nó nhận được VGA của bác, nên chỉnh độ phân giải ngon ơ. Tuy nhiên khi chuyển xuống win XP thấp hơn, số lượng drive giảm xuống nên em ko chắc con này XP nhận ra hoàn chỉnh của bác, nên bác thấy nó ko chỉnh được thôi.
Em nghĩ bác nên lên trang ATI, down phần mền ATI CATALYST về (nhớ cho XP, vì con bác nếu em ko nhầm CD Drive đi kèm support Vista), cài lên, vào DIsplay Manager và chỉnh thôi, em nghĩ ko vấn đề j` đâu. (em cũng dùng X1100 đây)
Driver cho lap thì cũng lâu rồi ATI không cho tải driver nữa. Chỉ có thể tải tại trang của hãng thôi
--> hihi, nó vẫn cho tải BT mà, chẳng qua nó sát nhập với AMD thôi.
Drivers & Software ATI
http://ati.amd.com/support/driver.html
The Ultimate in Visual Experience. ATI Technologies Inc. is a world leader in the design and manufacture of innovative 3D graphics and digital media silicon solutions. An industry pioneer since 1985, ATI is the world's foremost visual processor unit (VPU) provider and is dedicated to deliver leading-edge performance solutions for the full range of PC and Mac desktop and notebook platforms, workstation, set-top and digital television, game console and handheld markets. With 2004 revenues of US $2 billion, ATI has more than 2,700 employees in the Americas, Europe and Asia. ATI common shares trade on NASDAQ (ATYT) and the Toronto Stock Exchange (ATY).

1 Tháng một 2008 lúc 22:52
--> hihi, nó vẫn cho tải BT mà, chẳng qua nó sát nhập với AMD thôi.
Drivers & Software ATI
http://ati.amd.com/support/driver.html
Mình đã vào rồi và chọn driver cho Mobility Radeon thì thấy nó chỉ đưa 1 thông báo như sau
Mobility Radeon™ Support for Windows Vista

Currently AMD does not provide any driver support for Mobility Radeon™ products. All driver and technical support for Mobility Radeon™ products is provided by the original laptop or notebook manufacturer. The drivers that are available for download at ati.amd.com are for desktop products only.

To download Windows Vista Mobility Radeon™ drivers or driver updates for your laptop or notebook product, please visit your laptop or notebook manufacturer's website.

Không biết làm sao bạn down được chỉ mình với

2 Tháng một 2008 lúc 11:40
Bạn chỉnh lại font size (DPI) thử xem, có thể cải thiện dc 1 tý đấy.

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng một 2008 lúc 12:03
Tớ ko bít bạn down drive cho XP hay Vista nữa. Nhưng tớ cũng hướng dẫn cho cậu down drive XP nhe.
Chọn như...dưới.
Nó hiện ra, bạn down cái kia về check, rùi down drive thôi, của bạn VGA rời, tớ VGA tích hợp nên down được ngay, ko thấy lỗi như bạn nói.
Thế nhá.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gần đến mùa World Cup rồi
A e chuẩn bị gì chưa
Bản thân đang háo hức lắm
Thấy vấn đề bản quyền hình như bị trục trặc nên thôi mình chủ động chuẩn bị trước
E này bao xem mượt. Mình ship e nó Amazon về 3 năm nay rồi. Phải n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday