Cấu hình IP O2 làm sao ?các Bác

longdemon

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng năm 2007 lúc 15:40
Em sài con O2 xda 2 mini nhưng vẫn không biết cấu hình Ip cho PPC và PC nhân thấy nhau và Ping thấy nhau ? Xin các Bác chỉ giúp em với.Nếu dùng Sync thì chỉ lấy data từ PPC,còn PPC muốn lấy Data từ PC thì không lấy đc, mong các Bác chỉ cho,
----------------------
from longdemon
O2 xda 2 mini

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
23 Tháng năm 2007 lúc 17:01
hehe câu hỏi này hơi bị "hiếm mọn" đó bác.

Tui chỉ đích luôn nha:

1. bác lấy activesync mới nhất (4.5 đó)

2. Kiểm tra cáp, các đầu tiếp xúc. ....ok!

3. sync PPC và PC ( auto khi cắm vào cáp )

4. bác vào biểu tượng mobile device trong My computer..lúc này muốn chép từ bé vào lớn, từ lớn vào bé vô tư.

Chúc bác thành công!

23 Tháng năm 2007 lúc 19:32
Em sài con O2 xda 2 mini nhưng vẫn không biết cấu hình Ip cho PPC và PC nhân thấy nhau và Ping thấy nhau ? Xin các Bác chỉ giúp em với.Nếu dùng Sync thì chỉ lấy data từ PPC,còn PPC muốn lấy Data từ PC thì không lấy đc, mong các Bác chỉ cho,
----------------------
from longdemon
O2 xda 2 mini
ko hiểu bác nói j lắm, Active Sync dùng để sync (đồng bộ hoá) dữ liệu của PPC với PC, xài AS chỉ có thể dùng PC để cho hoặc nhận dữ liệu của PPC thui chứ ko có điều ngược lại đâu( mà có thì cũng chả để làm j:D). hiehie, còn vấn đề kết nối internet qua PC thì e thấy cứ cắm cáp vào là Ukie, chả phải cấu hình IP j cả, vào net ầm ầm.

longdemon

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng năm 2007 lúc 07:27
hehe câu hỏi này hơi bị "hiếm mọn" đó bác.

Tui chỉ đích luôn nha:

1. bác lấy activesync mới nhất (4.5 đó)

2. Kiểm tra cáp, các đầu tiếp xúc. ....ok!

3. sync PPC và PC ( auto khi cắm vào cáp )

4. bác vào biểu tượng mobile device trong My computer..lúc này muốn chép từ bé vào lớn, từ lớn vào bé vô tư.

Chúc bác thành công!
Có lẽ Bác hiểu sai ý em rùi, Bác ơi, em cấu hình IP để PC có thể ping được PPC, mục đích of em là trên PPC of em có thể lấy data từ SQLServer trên máy PC của em nhưng muốn lấy được trên PC thì phải cấu hình được IP trên PPC còn nếu dùng ASync thì không lấy data từ SQLServer từ PC được.
Em mong các Bác chỉ cho em với,...
-------------------
from longdemon
O2 xda 2 mini

HHN

Thành viên mới đăng ký
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng năm 2007 lúc 08:24
Có lẽ Bác hiểu sai ý em rùi, Bác ơi, em cấu hình IP để PC có thể ping được PPC, mục đích of em là trên PPC of em có thể lấy data từ SQLServer trên máy PC của em nhưng muốn lấy được trên PC thì phải cấu hình được IP trên PPC còn nếu dùng ASync thì không lấy data từ SQLServer từ PC được.
Em mong các Bác chỉ cho em với,...
-------------------
from longdemon
O2 xda 2 mini
Thế thì bác phải hỏi rõ ràng chớ hỏi thế ai mà trả lời được. Thế bác không dùng AS thì bác dùng cài gì để nối PPC <-> PC, wifi, BT hay IR ???????. Phải có kết nối bằng cài gì thì mới chỉ được chứ.
Chúc vui.

ngochung256

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng năm 2007 lúc 09:26
Sau khi kết nối PPC với máy tính và đồng bộ xong. Bạn vào Start/run, gõ cmd rồi Enter. Cửa sổ giả lập môi trường DOS hiện ra, bạn lại gõ tiếp lệnh ipconfig /all rồi Enter. Bạn sẽ thấy được địa chỉ IP của máy tính bạn do PPC cấp phát. Và địa chỉ của PPC là default gateway.
Vd: sau khi mình kết nối PPC với máy tính thì nó hiện lên một kết nối mạng cục bộ mới, và IP của máy tính mình đc PPC cấp phát là 169.254.2.2 với SM là 255.255.255.0. Còn ip của PPC là 169.254.2.1 và đó cũng là địa chỉ default gateway.
À, bác có ứng dụng nào có thể ping PC được ko vậy?

longdemon

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng năm 2007 lúc 14:59
Thế thì bác phải hỏi rõ ràng chớ hỏi thế ai mà trả lời được. Thế bác không dùng AS thì bác dùng cài gì để nối PPC <-> PC, wifi, BT hay IR ???????. Phải có kết nối bằng cài gì thì mới chỉ được chứ.
Chúc vui.
Mình dùng ASync va cap usb de ket noi,Bác ơi
-------------------
from longdemon
O2 xda 2 mini

longdemon

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng năm 2007 lúc 15:15
Chúc vui.
Mình dùng ASync va cap usb de ket noi,Bác ơi
-------------------
from longdemon
O2 xda 2 mini

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday