Cấu hình máy để chạy vista

phihungvov

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng tư 2007 lúc 21:08
Tôi có 1 con toshiba A35 với cấu hình như sau:
PIV 2.3GHz
60GB HDD
512MB Ram
VGA 32MB intergrated
DVD
Liệu có cài được Vista không hả các bác
Chỉ giùm tôi nhé
Thanks

command

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng tư 2007 lúc 21:24
Em Centrino 1,4 ram 512 vga 32 chạy ok bác ơi, bản home basic.
Trước khi cài thì phải phân vùng ổ C khoảng 15G(bản Home chỉ 7G và ultamite là 10G) và chuyển qua định dạng NTFS.
Hic nghe bác nào bảo VIsta chạy trên laptop hao pin hơn chứ chẳng hiểu sao laptop em chạy còn ít tốn pin hơn so với XP( ngày xưa XP chỉ tầm hơn 2 giờ- Vista giờ được hơn 3 giờ). Cài mặc định chỉ dùng wifi lướt web để so sánh giữa hai hệ đều hành. Em thật sự ngạc nhiên về pin của laptop sau khi cài vista.
Laptop compaq X1000 Pin 8 cell.

command

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng tư 2007 lúc 21:41
cài home basic thì thà chạy XP cho rồi
kô có aero T__T
Dạ máy em yếu kô có đều kiện để dùng cao cấp nên phải xài đỡ bản home basic.
Microsoft ra bản home để cho những máy laptop cùi của em cài được á.
Còn bác đã xài qua chưa thì cho em cái ý kiến nhé, đừng có nói suông kểu đó.
Nói suông thì ai cũng nói được à, cài XP thì thà dùng win 98 còn ngon hơn.:D Chẳng cần nâng cấp máy.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 22:47
cài home basic thì thà chạy XP cho rồi
kô có aero T__T
Cài cả một cái hệ điều hành to vật vã, tốn thêm 6GB HDD, phải nâng cấp thêm Ram và VGA mà chỉ để có cái hiệu ứng Aero thôi sao anh?

Em đang dùng Vista bản Ultimate, thấy có rất nhiều điểm hay. Thích nhất là IIS 7.0, Mobile Control Center, Power Plan (trình quản lý điện năng này có khả năng can thiệp rất sâu vào phần cứng, cho phép thiết lập các Profile rất chi tiết tận dụng tối đa năng lực của Laptop cũng như kéo dài thời gian dùng Pin).

Tuy nhiên trả giá cho cái đó là một hệ điều hành chạy khá chậm, các ứng dụng không còn lanh lẹ như xưa, Windows Media Player 11 chậm ngoài tưởng tượng...

Tôi có 1 con toshiba A35 với cấu hình như sau:
PIV 2.3GHz
60GB HDD
512MB Ram
VGA 32MB intergrated
DVD
Liệu có cài được Vista không hả các bác
Chỉ giùm tôi nhé
Thanks
Cấu hình của bác cài Windows Vista chạy cũng được, có điều 512MB Ram thì chạy ứng dụng sẽ chậm đó.

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng tư 2007 lúc 18:22
Thật sự cấu hình ngon lành tàm tạm vào thời điểm này với Vista là 2G ram, 1G ram thì chỉ chạy được tầm tầm các ứng dụng bình thường thôi, còn RAM 512 thì mình nói thật khởi động cái win lên là hết, còn chát chít nghe nhạc duyệt web là hết chuyện.

16 Tháng tư 2007 lúc 19:07
cài vista rồi
xài được 1 ngày về lại XP
chủ yếu vì mấy cái soft chưa tương thích
driver chưa ngọt

bản home basic bị cắt rất nhiều thành phần thiết yếu
lên home pre đi, cũng kô nặng hơn nhiều đâu

Bài viết cần bạn xem thêm

Màn hình uốn dẻo của Royole có thể giúp mọi người nhìn thấy tương lai smartphone sẽ ra sao.

Đã có nhiều thông tin cho biết Samsung, LG, Huawei và Motorola đang phát triển smartphone gấp lại với dự kiến ra mắt vào đầu năm 2019, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday