Cấu hình máy em sau có cài được vista không ạ??

keduadoi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng mười 2007 lúc 19:38
Các bác ơi các bác xwm hộ em cấu hình máy em như sau liệu chạy vista có bị chậm lắm không hả bác? Em cũng hỏi luôn theo các bác thì nên chỉ cài vista hay nên chạy song song 2 win hả các bác?:confused: :confused: :confused:

Core 2 Duo E400-2.0Ghz
DDR 1.0Gb Bus 667(PC2-5300)
Main GIGABYTE 945 GCMX

daden203

HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
4 Tháng mười 2007 lúc 23:02
Các bác ơi các bác xwm hộ em cấu hình máy em như sau liệu chạy vista có bị chậm lắm không hả bác? Em cũng hỏi luôn theo các bác thì nên chỉ cài vista hay nên chạy song song 2 win hả các bác?:confused: :confused: :confused:

Core 2 Duo E400-2.0Ghz
Main GIGABYTE 945 GCMX
Ngon lắm rồi bác ạ, cài đi sợ j. Nếu chưa quen thì cài XP rồi cài thêm Vista nữa

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng mười 2007 lúc 23:59

Core 2 Duo E400-2.0Ghz
Main GIGABYTE 945 GCMX
Bạn có thể tải phần mềm Windows Vista Upgrade Advisor để kiểm tra xem máy của bạn có đủ mạnh để cài Vista không. Tải về từ http://www.microsoft.com/downloads/...83-C24F-4863-A389-3FFC194924F8&displaylang=en
Với cấu hình như trên thì theo mình nếu bạn cài vista thì máy chạy không đến nỗi chậm lắm. Nhưng bạn cũng nên cân nhắc kỹ trước khi cài Vista. Vista có ưu điểm là giao diện đẹp, quản lý file hiệu quả và tính bảo mật tốt. Xét về tốc độ thì cài XP trên máy bạn chạy nhanh hơn nhiều.

hero287

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng mười 2007 lúc 00:34
Bạn có thể tải phần mềm Windows Vista Upgrade Advisor để kiểm tra xem máy của bạn có đủ mạnh để cài Vista không. Tải về từ http://www.microsoft.com/downloads/...83-C24F-4863-A389-3FFC194924F8&displaylang=en
Với cấu hình như trên thì theo mình nếu bạn cài vista thì máy chạy không đến nỗi chậm lắm. Nhưng bạn cũng nên cân nhắc kỹ trước khi cài Vista. Vista có ưu điểm là giao diện đẹp, quản lý file hiệu quả và tính bảo mật tốt. Xét về tốc độ thì cài XP trên máy bạn chạy nhanh hơn nhiều.

Tốt nhất là cài cả 2 cái trên cùng 1 máy. Vista để học hỏi và hưởng thụ cái đẹp. XP cho công việc và ......chứ Cài Vista có nhiều cái mình dùng phần mềm thêm không được và khó xài.

lengkeng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng mười 2007 lúc 01:04
1G Ram ko chạy ngon lành Vista được vì riêng HDH nó đã chiếm gần 1G rồi :(

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng mười 2007 lúc 02:28
Nâng cấp thêm RAM là ngon , máy em Centrino còn cài Vista cơ mà , chạy cũng Ok , tuy không nhanh bằng Xp nhưng đẹp hơn hẳn. Đồng ý với các bác ở trên là nên cài cả XP nữa là toàn vẹn nhất .

7 Tháng mười 2007 lúc 17:29
Bác nên cài XP trước, chia ổ va lưu dữ liệu lại cẩn thận, rù hãy cài VISTA sau. Nói chung là dùgn Vista thì nhìn giao diện mỹ miều chân gà nướng nhưng nhữ cái ứng dụng thì hơi bị lần mò chút, nhưng theo tôi nên dùng cả hai, thằng vista dung thường xuyên, khi hỏng vista thì bật XP lên chạy rồi lại cài lại Vista thì công việc của bác không bị gián đoạn, Chúc vui vẻ

7 Tháng mười 2007 lúc 18:52
Máy của bạn có thể cài được vista ultimate đó. Máy của mình là core duo 1.83, ram 1G, HDD 120Gb, card Intel shared 224Mb mà khi dùng Windows Vista Upgrade Advisor nó bảo có thể nâng cấp lên ultimate, trong khi em đang dùng home premium. Từ khi em dùng vista em quên luôn xp, bởi cài xp chẳng để làm gì cả, vừa thừa lại vừa xấu xí. Dùng ram 1g cũng ổn nhưng hơi chậm 1 tí, giống như bạn dùng winxp mà ram 256Mb vậy. Nếu nâng cấp lên khoảng 1.5Gb hoặc hơn thì tốt hơn. Nhưng mà nói chung dùng vista thấy rất hài lòng. Nếu bác thích thì có thể cài thêm Hệ điều hành Mac OSx nữa. Hay lắm. Em cũng đang cài nè

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có cái kính, để con trẻ nó nghịch loay hoay kiểu gì xước 2 bên mắt như hình. Đeo vào thì không sao nhưng trông mất thẩm mỹ. Có bác nào chỉ giáo em cách khắc phục. Thêm nữa là em để mất đôi mái chèo nhựa lúc tháo ra vệ sinh lớp mạ bị oxy hóa, có ai ...
Lazada Vietnam Master card on Monday