cấu hình trong tag service là như thế nào

Các thớt khác của spleen
Status
Không mở trả lời sau này.
18 Tháng chín 2007 lúc 22:24
xin chào các bạn, đây là lần đầu mình vào diễn đàn mong các bạn giúp đỡ
mình mới mua 1 con dell vostro 1400 : T7300 core 2 dual 2x2, gram 2g, mình mua 1330 usd, nhưng khi mình check bằng tag service thì lại thấy có sự khác biệt, trang web : http://support.dell.com/support/top..._info/en/details?c=us&cs=RC956904&l=en&s=hied, số tag là 6T77FD1 thì được như sau
2 Y9525 DUAL IN-LINE MEMORY MODULE, 512MB, 667, 64X64, 8K, 200 cấu hình gốc chỉ có 2 thanh ram 512 mà thôi. nhưng khi mình check máy lại bằng chuơng trình cpu-z thì máy khai báo ram là 2g. ra chỗ mua hỏi thì nó nói là do bên đó cutomize nhưng theo mình nghĩ là tag service là cấu hình máy lúc xuất xưởng mà, nên mình nghĩ máy đã bị người ta bung ra và gắn vào đó 2 thanh gram 1g. có phải đúng không vậy? mong các bạn giải thích giùm điều này
a còn 1 cái nữa là: có phải máy dell thì ko có dán tem ở dưới đít máy phải ko, mong các bạn trả lời sớm dùm, xin cám ơn

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng chín 2007 lúc 22:38
vậy là đã có nâng cấp ram để cấu hình máy có giá trị hơn. Nhưng cũng không có gì đáng lo đâu bạn, miễn là máy bạn được BH tốt và thật sự máy hoạt động tốt.
Còn bạn hỏi dán tem là tem gì vậy bạn, theo mình biết trừ HP VN ra thì tất cả các loại máy khác không có dán tem gì.

HOANG LU HAN

MÁY HỎNG
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng chín 2007 lúc 22:47
xin chào các bạn, đây là lần đầu mình vào diễn đàn mong các bạn giúp đỡ
mình mới mua 1 con dell vostro 1400 : T7300 core 2 dual 2x2, gram 2g, mình mua 1330 usd, nhưng khi mình check bằng tag service thì lại thấy có sự khác biệt, trang web : http://support.dell.com/support/top..._info/en/details?c=us&cs=RC956904&l=en&s=hied, số tag là 6T77FD1 thì được như sau
2 Y9525 DUAL IN-LINE MEMORY MODULE, 512MB, 667, 64X64, 8K, 200 cấu hình gốc chỉ có 2 thanh ram 512 mà thôi. nhưng khi mình check máy lại bằng chuơng trình cpu-z thì máy khai báo ram là 2g. ra chỗ mua hỏi thì nó nói là do bên đó cutomize nhưng theo mình nghĩ là tag service là cấu hình máy lúc xuất xưởng mà, nên mình nghĩ máy đã bị người ta bung ra và gắn vào đó 2 thanh gram 1g. có phải đúng không vậy? mong các bạn giải thích giùm điều này
a còn 1 cái nữa là: có phải máy dell thì ko có dán tem ở dưới đít máy phải ko, mong các bạn trả lời sớm dùm, xin cám ơn
TAG SERVICE LÀ CẤU HÌNH MÁY LÚC ORDER Ở HÃNG DELL...MÁY BẠN RAM 2GB LÀ DO ĐƯỢC NÂNG CẤP - RAM, HDD, DVD CDRW NHÀ SẢN XUẤT CHO PHÉP NÂNG CẤP MÀ BẠN -" BẠN DÙNG TỪ BUNG RA NGHE THẤY ỚN QUÁ'

18 Tháng chín 2007 lúc 23:41
nếu vậy thì máy này đem về vn xong rồi chỗ bán tháo ra và thêm vào 1 thanh ram 1g đúng không? vậy thì đâu còn là full bõ nữa?:(
buồn wa1 đây là một kinh nghiệm đáng giá khi mua laptop
bỏ ra 1330 mà mua máy không còn full bõ nữa, thà biết vậy mua máy cũ xài đỡ tốn tiền hơn:mad:

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng chín 2007 lúc 06:36
nếu vậy thì máy này đem về vn xong rồi chỗ bán tháo ra và thêm vào 1 thanh ram 1g đúng không? vậy thì đâu còn là full bõ nữa?:(
buồn wa1 đây là một kinh nghiệm đáng giá khi mua laptop
bỏ ra 1330 mà mua máy không còn full bõ nữa, thà biết vậy mua máy cũ xài đỡ tốn tiền hơn:mad:
hê.....hê.....đây là tâm lý chung của người mua laptop lần đầu, mong các bạn check kỹ cấu hình trước khi đưa em nó về để khỏi phải áy náy là em nó "mất zin" dù thực tế nó vẫn hoạt động rất tốt.

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng chín 2007 lúc 06:45
chài, thay ram đâu có ảnh hưởng gì đâu? Ram con nào cũng như con nào thôi...
gỡ ra thay ram là việc được nhà sản xuất chấp nhận, em nó vẫn còn zin.

còn fullbox tức là đủ đồ, dính dáng gì ở đây :D

thực ra con này tháo 2 thanh 512mb ra thay 2 thanh 1gb vào đó, ko còn thanh ram zin nào đâu :p

nói tóm lại: anh lo hơi thừa :D

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Việc chuyển đổi bắt đầu từ ngày 15/9/2018 và kết thúc vào ngày 30/6/2019. Khi tiến hành chuyển đổi các nhà mạng sẽ phải quay số song song (duy trì cả số cũ và số mới) từ ngày 15/9/2018 đến ngày 14/11/2018 và duy trì âm báo bằng tiếng Việt và tiếng An ...
Lazada Vietnam Master card on Monday