câu hỏi tế nhị, không có cáp cài lại Rom được không bác ?

29 Tháng ba 2007 lúc 12:24
Em đang sài O2i , nhưng hông có cáp nối với máy tính, từ trước tời giờ cài soft em dùng file cab cài qua thẻ nhớ không à , bi giờ em muốn cài Rom lại (nâng cấp Rom) , vậy phải làm sao các bác giúp với.
Thông số máy em, các bác giúp em một tay :

Rom : 1.11.00 WWE
Radio : 1.00.00
ExtRom : 1.11.162

29 Tháng ba 2007 lúc 12:40
Không có Cáp mà úp Rom thì chỉ Up qua SD Card thôi.

Tình trạng của Bác thì chưa bao giờ úp rom thì làm gì có ROM Backup là lấy Header để chạy chứ.

>>>>>>>> Không có cáp thì không thể làm gì ROM được.

Ráng tìm cáp đi Bác.

Have fun.

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng ba 2007 lúc 13:31
Em đang sài O2i , nhưng hông có cáp nối với máy tính, từ trước tời giờ cài soft em dùng file cab cài qua thẻ nhớ không à , bi giờ em muốn cài Rom lại (nâng cấp Rom) , vậy phải làm sao các bác giúp với.
Thông số máy em, các bác giúp em một tay :

Rom : 1.11.00 WWE
Radio : 1.00.00
ExtRom : 1.11.162
Bác cố mà mua lấy một sợi cable về mà làm, nó không đắt hay khó tìm như bác tưởng đâu.

1 Tháng tư 2007 lúc 20:53
Không có cáp thì việc nâng cấp ROM khó khăn hơn nhưng không phải là không làm được. Bạn phải dùng 1 số tool cho phép copy ROM lên SD card, sau đó lắp card vào máy rồi chạy chế đọ boot loader nó sẽ hỏi cài từ SD card. Rom, bộ tool, cách làm bạn có thể xem trên wiki.xda-developers.com.
Tuy nhiên, cách đơn giản nhất là bác mua sợi cab về. Nếu tiện thì ra Văn phòng HHVN nhờ là chắc nhất.

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng tư 2007 lúc 22:48
Chơi PPC thì còn nhiều cái phải dùng đến cable sync nên tốt nhất là mua lấy 1 cái,kô đáng nhiu tiền đâu bác.Và nếu có ĐK hơn thì nên tìm mua lấy hẳn cái sync cốc dzin mà dùng.

tuan002282

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng tư 2007 lúc 22:56
Xài PDA mà không có cáp ??? giỡn hở bác. Không Up rom được đâu, chỉ reset rom lại được thôi. Rang để dành tiền mua cáp đi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Những hiểm họa tiềm tàng từ VGA "trâu cày"
VGA (Video Graphics Adapter) hay card màn hình là mảng linh kiện quan trọng bậc nhất trong một bộ máy tính hoàn chỉnh, đặc biệt khi người dùng sử dụng máy tính cho những tác vụ đòi hỏi tốc độ xử lý đồ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday