Câu hỏi về SmartPhone

ntrung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em muốn mua con O2 Xphone nhưng bạn bè có người bảo nên, có người bảo không nên. Em không phải dân biết về đt, mong các bác, anh chị vui lòng chỉ giúp cái lợi cái hại. Có ai đã dùng O2 Xphone có thể cho em chút review về nó không, em đọc review trên CNET thì thấy khen hơn mấy dòng chạy Symbian của Nokia. Theo các anh chị thì Microsoft Windows Mobile chạy hay hơn hay Symbian OS hay hơn, em nghe nói Symbian thì có nhiều software hơn ??? Chạy windows mobile liệu em có thể đọc word/ pdf không ?

dac

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo mình bạn nên mua XphoneII chứ XPhone ngày xưa chậm và chán lắm.
Tất nhiên so sánh giữa Symbian với M$ Mobile thì rất khó. Chắc chắn là phần mềm cho Symbian thì nhiều hơn, nhưng chọc ngoáy đồ của bác Bill cũng thích phết.
Hơn nữa là khả năng Sync của M$ Mobile với Outlôk tốt hơn, rất tiện cho việc Sync contact

moneymind

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mỗi hệ điều hành có một thế mạnh riêng. Khó có thể so sánh chúng theo kiểu apple to apple được. Tùy theo nhu cầu cụ thể mà bạn nên chọn loại phone nào cho thích hợp. Với thiết bị handheld, hệ điều hành không phải là tiêu chí duy nhất để chọn lựa.

Nếu anh cần một hand phone đơn thuần, Nokia hay Sony Ericson là lựa chọn hợp lý. Nếu cần hơn thế, một PDA phone (Treo 650, O2, ...) là lựa chọn thích hợp.

Về nhận xét cá nhận, O2 Xphone không thể tận dụng được các lợi thế của Windows. Có thế nói ngắn gọn: Windows đem đến nhiều phiền toái hơn là tính năng (với loại máy màn hình nhỏ, không có cảm ứng nhu Xphone). Nếu là người hay "chọc ngoáy", anh sẽ thất vọg lớn với Xphone.

ntrung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Dạ, cảm ơn các bác đã ngó qua.
Em không phải là loại thích chọc ngoáy, thế mới nói em là dân không biết gì về điện thoại, hỏi các ông bạn thì mỗi ông dùng 1 dòng, cũng không có kinh nghiệm nên khó nói. Có người bảo O2 XphoneIIm là không phổ biến, nên có vấn đề gì thì khó giải quyết, em thấy cũng đúng, theo các bác thì nó có hiếm đến vậy không ?

Em cần 1 cái phone mà có thể giúp em cơ động hơn trong công việc, ví dụ em cần:

tra từ điển
record 1 cuộc hội thoại dài hoặc trong cuộc họp,
có 1 lịch nhắc việc / công tác
đôi khi cần đọc các file pdf hay word,
em cũng muốn có thể nghe nhạc trên đường đi làm,
cũng muốn online bằng mobile,
gửi nhận mail lúc cần thiết.

Những task phức tạp hơn thì em dùng máy tính được rồi.
Em cần 1 cái máy có hình thức đẹp, gọn hoạt động ổn định , giá đừng quá 6M

Em thì em ưng cái vẻ bề ngoài con XphoneIIm rồi, nhưng do mù tịt về đt nên muốn đựơc các chuyên gia cho lời khuyên

HaiDang

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ntrung said:
Dạ, cảm ơn các bác đã ngó qua.
Em không phải là loại thích chọc ngoáy, thế mới nói em là dân không biết gì về điện thoại, hỏi các ông bạn thì mỗi ông dùng 1 dòng, cũng không có kinh nghiệm nên khó nói. Có người bảo O2 XphoneIIm là không phổ biến, nên có vấn đề gì thì khó giải quyết, em thấy cũng đúng, theo các bác thì nó có hiếm đến vậy không ?

Em cần 1 cái phone mà có thể giúp em cơ động hơn trong công việc, ví dụ em cần:

tra từ điển
record 1 cuộc hội thoại dài hoặc trong cuộc họp,
có 1 lịch nhắc việc / công tác
đôi khi cần đọc các file pdf hay word,
em cũng muốn có thể nghe nhạc trên đường đi làm,
cũng muốn online bằng mobile,
gửi nhận mail lúc cần thiết.

Những task phức tạp hơn thì em dùng máy tính được rồi.
Em cần 1 cái máy có hình thức đẹp, gọn hoạt động ổn định , giá đừng quá 6M

Em thì em ưng cái vẻ bề ngoài con XphoneIIm rồi, nhưng do mù tịt về đt nên muốn đựơc các chuyên gia cho lời khuyên
Với những yêu cầu này, mình nghĩ OII mini là hợp lý hơn cả. Nhưng bác lại yêu cầu giá đừng quá 6M thì bó tay rồi, hay bác thử dùng qua Nokia 7610 xem thế nào.

VU HEO

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
N 7610 không dủ đáp ứng yếu cầu của bạn . Nếu với 6M thì bạn nên chọn MPX220 hay MPX200. Màn hình có thua chút đỉnh so với Xphone nhưng có vẻ Pro và nam tính hơn thiết kế của Xphone vuông chằng chặng . Hệ điều hành và tất cả các thứ bên trong đủ đáp ứng yêu cầu của bạn, nhưng cũng báo trước là rất khó xài nhé . Phần mềm tuy ít nhưng cũng đủ cho những gì bạn cần . Bạn có thể liên lạc với mình khi cần phần mềm cho loại Smartphone này

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.