Câu hỏi với Firefox!

Các thớt khác của MitDac24581

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng tư 2007 lúc 20:33
Em đang dùng Firefox, thấy hoàn toàn thỏa mãn với tính năng của nó. Duy chỉ có một điểm là mỗi lần bật Firefox lên thì lại phải chỉnh lại Zoom (do em dùng màn hình độ phân giải cao). Vậy có cách nào đặt sẵn cho Firefox mỗi lần bật lên đều hiển thị 150% chẳn hạn?

Em không muốn chỉnh DPI vì một số phần mềm đang sử dụng sau khi thay đổi DPI hiển thị không chính xác nút bấm.

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng tư 2007 lúc 22:03
Theo em biết thì trên 1 web, hình ảnh đã gần như kô đổi, dù có Zoom out hay In đều như vậy, nên chỉ có Size của chữ là thay đổi thôi, nếu đúng như ý anh thì anh vô chỉnh lại kích cở chữ ngay trong Fonts của FF là OK ngay, em cũng xài 1280x800 nên fải chỉnh size lớn hơn mới nhìn thấy chữ nổi, chứ kô thôi mau cận lắm :)

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng tư 2007 lúc 23:05
Theo em biết thì trên 1 web, hình ảnh đã gần như kô đổi, dù có Zoom out hay In đều như vậy, nên chỉ có Size của chữ là thay đổi thôi, nếu đúng như ý anh thì anh vô chỉnh lại kích cở chữ ngay trong Fonts của FF là OK ngay, em cũng xài 1280x800 nên fải chỉnh size lớn hơn mới nhìn thấy chữ nổi, chứ kô thôi mau cận lắm :)
Em cũng không cần hình ảnh to ra (IE 7.0 zoom cả hình ảnh trông phát khiếp) mà chỉ cần chữ to ra thôi. Bác dùng 1280 x 800 mà đã phải để chữ to ra, em dùng 1920 x 1200 mà!

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng tư 2007 lúc 08:44
Vậy anh chỉ cần chỉnh cho size chữ to ra là OK rồi, fải kô? Em xài 1280x800 mà để bình thường chắc fải kê mắt sát bên màn hình quá :p. Anh vô Tools/Options/Contents (tab), sẽ thấy ngay khung Fonts, nếu chỉnh chưa OK thì click vô nút Advanced kế bên đó :)

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng tư 2007 lúc 09:51
Vậy anh chỉ cần chỉnh cho size chữ to ra là OK rồi, fải kô? Em xài 1280x800 mà để bình thường chắc fải kê mắt sát bên màn hình quá :p. Anh vô Tools/Options/Contents (tab), sẽ thấy ngay khung Fonts, nếu chỉnh chưa OK thì click vô nút Advanced kế bên đó :)
Cám ơn bác nhiều. Đã chỉnh xong, sung sướng cái con mắt bên phải, thoải mái cái con mắt bên trái.

HoneyLove

Về vườn chăn vịt,nuôi gà.
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng tư 2007 lúc 11:08
Trang nào nhỏ bác giữ Ctrl và kéo cái nút cuộn trên mouse đi xuống, to nhỏ đều đc hết.

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng tư 2007 lúc 13:42
Hix, vẫn không được anh ạ. Một số trang Web chữ vẫn bé ti ti (điển hình là trang .......n.com) :(
trang nào mà chữ nhỏ dữ vậy :p, nếu vậy anh tăng cho chữ bự sẵn đối với web đó đi, rồi coi mấy web khác vô tư luôn :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Tất nhiên chúng ta đều biết rằng Mozilla chính là công ty đã khai sinh ra trình duyệt web nổi tiếng Firefox. Gần đây họ đang thử nghiệm một trình duyệt web thế hệ mới gọi là Scout. Công cụ này có một thứ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday