Câu lạc bộ Seiko SKX007/009s!

Các thớt khác của MrPher Lịch sử giao dịch của MrPher (0)

Chào các bác. Em mới tập tọe chơi đồng hồ được vài tháng nay nên có vài tâm sự muốn chia sẻ. Chiếc đồng cơ đầu tiên của em không phải SKX. Lúc đó em mua chiếc Seiko Coutura SSA 314 do bị hớp hồn ngay từ lần đầu, nhưng em nó đã ra đi chỉ sau 2 tháng do tay em nhỏ không kham được. Sau đó em quyết định rước chiếc SKX 009 mã J (cái chữ made in japan nó cũng mê hoặc lắm :p:p:p). Cảm nhận của em lúc đầu là chiếc skx chả có gì đặc biệt. Em chọn SKX chỉ vì xem nhiều review đánh giá thấy bảo e nó tốt chứ không phải từ cái nhìn đầu tiên. Không có lên cót tay, không có dừng kim chỉnh giờ, không kính saphie. Tuy nhiên nhiên chỉ 1 vài ngày sau, em cảm thấy chiếc SKX lại hấp dẫn 1 cách kì lạ mỗi khi nhìn vào, càng đeo càng thấy thích. Em thấy chiếc SKX rất đa năng, đeo đi làm việc hay đi chơi hàng ngày đều ổn, đeo đi sự kiện tiệc tùng trang trọng 1 chút cũng vẫn ok. Cảm giác thích nhất là đi ngoài nắng xong vào nhà thấy kim cọc sáng rực lên nhìn rất thích. Bản em mua là dây cao su. Em đầu tư thêm bộ jubille strapcode vì em thích đeo dây kim loại hơn. Em đang tính quất thêm 1 em G shock, bản square basic thôi (DW5600E), để thay cho em SKX lúc đi làm hàng ngày. Công việc của em liên quan đến máy móc rồi điện tử các thứ, không biết SKX khả năng chống shock các thứ thế nào. Em chỉ sợ vài bữa va đập rồi nhiễm từ thì chán lắm. Các bác cho em xin ít kinh nghiệm với.

Chào các bác. Em mới tập tọe chơi đồng hồ được vài tháng nay nên có vài tâm sự muốn chia sẻ. Chiếc đồng cơ đầu tiên của em không phải SKX. Lúc đó em mua chiếc Seiko Coutura SSA 314 do bị hớp hồn ngay từ lần đầu, nhưng em nó đã ra đi chỉ sau 2 tháng do tay em nhỏ không kham được. Sau đó em quyết định rước chiếc SKX 009 mã J (cái chữ made in japan nó cũng mê hoặc lắm :p:p:p). Cảm nhận của em lúc đầu là chiếc skx chả có gì đặc biệt. Em chọn SKX chỉ vì xem nhiều review đánh giá thấy bảo e nó tốt chứ không phải từ cái nhìn đầu tiên. Không có lên cót tay, không có dừng kim chỉnh giờ, không kính saphie. Tuy nhiên nhiên chỉ 1 vài ngày sau, em cảm thấy chiếc SKX lại hấp dẫn 1 cách kì lạ mỗi khi nhìn vào, càng đeo càng thấy thích. Em thấy chiếc SKX rất đa năng, đeo đi làm việc hay đi chơi hàng ngày đều ổn, đeo đi sự kiện tiệc tùng trang trọng 1 chút cũng vẫn ok. Cảm giác thích nhất là đi ngoài nắng xong vào nhà thấy kim cọc sáng rực lên nhìn rất thích. Bản em mua là dây cao su. Em đầu tư thêm bộ jubille strapcode vì em thích đeo dây kim loại hơn. Em đang tính quất thêm 1 em G shock, bản square basic thôi (DW5600E), để thay cho em SKX lúc đi làm hàng ngày. Công việc của em liên quan đến máy móc rồi điện tử các thứ, không biết SKX khả năng chống shock các thứ thế nào. Em chỉ sợ vài bữa va đập rồi nhiễm từ thì chán lắm. Các bác cho em xin ít kinh nghiệm với. View attachment 879972 View attachment 879973
Tay bác bao nhiêu mà đeo đẹp đấy,mình cũng tính mua em g shock này đổi qua đổi lại
https://www.jomashop.com/casio-watch-dw-5600bb-1cr.html

Chào các bác. Em mới tập tọe chơi đồng hồ được vài tháng nay nên có vài tâm sự muốn chia sẻ. Chiếc đồng cơ đầu tiên của em không phải SKX. Lúc đó em mua chiếc Seiko Coutura SSA 314 do bị hớp hồn ngay từ lần đầu, nhưng em nó đã ra đi chỉ sau 2 tháng do tay em nhỏ không kham được. Sau đó em quyết định rước chiếc SKX 009 mã J (cái chữ made in japan nó cũng mê hoặc lắm :p:p:p). Cảm nhận của em lúc đầu là chiếc skx chả có gì đặc biệt. Em chọn SKX chỉ vì xem nhiều review đánh giá thấy bảo e nó tốt chứ không phải từ cái nhìn đầu tiên. Không có lên cót tay, không có dừng kim chỉnh giờ, không kính saphie. Tuy nhiên nhiên chỉ 1 vài ngày sau, em cảm thấy chiếc SKX lại hấp dẫn 1 cách kì lạ mỗi khi nhìn vào, càng đeo càng thấy thích. Em thấy chiếc SKX rất đa năng, đeo đi làm việc hay đi chơi hàng ngày đều ổn, đeo đi sự kiện tiệc tùng trang trọng 1 chút cũng vẫn ok. Cảm giác thích nhất là đi ngoài nắng xong vào nhà thấy kim cọc sáng rực lên nhìn rất thích. Bản em mua là dây cao su. Em đầu tư thêm bộ jubille strapcode vì em thích đeo dây kim loại hơn. Em đang tính quất thêm 1 em G shock, bản square basic thôi (DW5600E), để thay cho em SKX lúc đi làm hàng ngày. Công việc của em liên quan đến máy móc rồi điện tử các thứ, không biết SKX khả năng chống shock các thứ thế nào. Em chỉ sợ vài bữa va đập rồi nhiễm từ thì chán lắm. Các bác cho em xin ít kinh nghiệm với. View attachment 879972 View attachment 879973
Dùng vô tư bác nhé, em nó nổi tiếng nồi đồng cối đá mà. Về từ tính thì trừ khi bác đặt cạnh cục nam châm hay loa to mới sợ chứ bt ko phải xoắn nhé.

Dùng vô tư bác nhé, em nó nổi tiếng nồi đồng cối đá mà. Về từ tính thì trừ khi bác đặt cạnh cục nam châm hay loa to mới sợ chứ bt ko phải xoắn nhé.
Thế hả bác. Bác nói thế thì e yên tâm r. Em mới chơi đồng hồ cơ nên cảm giác cứ mong manh dễ vỡ thế nào.

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Sáng ra vào HH thì bị vậy mặc dù vẫn vào bình thường theo link được nhưng 2 title kia thì lại mất hệt như khi bị banned ạ :| không biết có ai bị vậy không ạ :|
Lazada Vietnam Master card on Monday