Câu lệnh trong file config.txt

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sau khi cài EXT xong em muốn nó tự chạy luôn phần unlock và unhide luôi rồi nó tự reset một thê, tuy nhiên em cho 2 câu lệnh sau vào Config.txt thì nó không chạy em nghĩ có lẽ doi cái dấu cách ở giữa chữ "Program Files" nên nó không chạy, có bác nào có thuốc cho em liều với. Thanks các bác

EXEC:\Program Files\ExtendedROMUnlocker\unlockextrom.exe -unhide
EXEC:\Program Files\ExtendedROMUnlocker\unlockextrom.exe -unlock -xda3

khanh_handheld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dùng "Extended_ROM_viewer.CAB" khi seup xong thì xem được Extended_ROM luôn, bác dùng thử cái này xem sao.

Attachments

• Extended_ROM_viewer.zip
    4.8 KB · Đọc: 15

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@khanh_handheld: xem ở đây là unhide thôi chứ không fải unlock đúng không bác. Mà cái hay có chạy với tất cả các dòng HTC không hay chỉ Blue Angel thôi ?

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vâng em đã load về đang test thử xem sao, hy vọng đúng với những gì mình cần thanks bác lắm

khanh_handheld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ducga said:
@khanh_handheld: xem ở đây là unhide thôi chứ không fải unlock đúng không bác. Mà cái hay có chạy với tất cả các dòng HTC không hay chỉ Blue Angel thôi ?
Cái này chỉ Unhide thôi, chạy được với O22

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cả unlock luôn đấy bác à... tuy nhiên chỉ là một câu lệnh trong regedit thôi, dùng ổn lắm... câu lệnh đó như sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\StorageManager\Profiles\TRUEFFS_DOC]
"MountFlags"=dword:00000000

Chỉ cần như thế là nó unlock và unhide luôn, em đã add luôn vào file Cab ext_ROm rồi... anh em nào cần thì PM nhé :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.