Cấu trúc bộ nhớ HP6515 - Thật là kỳ cục

moneymind

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tại sao người ta lại thiết kế bộ nhớ onboard của HP6515 kỳ cục thế nhỉ:
- 44MB Volatite
- 12MB Non-volatile

Sao họ không làm non-volatile hết sài cho an tâm nhỉ! HP họ đang nghĩ gì thế nhỉ!

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác này hay chửa, sao người ta không thay cái camera 0.3M bằng cái 3M hay 8M nhỉ - vấn đề là GIÁ TIỀN thôi.

(có khi nào mình giải thích bậy không nhỉ :) )

coco82

Siêu cấp vô địch
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
starnt said:
bác này hay chửa, sao người ta không thay cái camera 0.3M bằng cái 3M hay 8M nhỉ - vấn đề là GIÁ TIỀN thôi.

(có khi nào mình giải thích bậy không nhỉ :) )

Vừa bậy vừa không :D
Cái 12 Mb non-Volatile đó chính là cái Ipad File Store, để Hard Reset mà không mất,
Còn lại thì phải volatile để Hard Reset còn như mới chứ :D

htl47

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chính xác là như thế, nhưng công bằng mà nói thì cái thằng HP luôn là 1 thằng keo kiệt về bộ nhớ trong (Ipaq File Store ý) thường chỉ có 12M - 19.8M là nhiều.
Còn thằng Dell thì bộ nhớ trong của các máy mới toàn trên 32M cả :D(Dell X50v còn có 128M cơ mà)

dtnni

"CHIÊN DA"
THÀNH VIÊN DANH DỰ
moneymind said:
Tại sao người ta lại thiết kế bộ nhớ onboard của HP6515 kỳ cục thế nhỉ:
- 44MB Volatite
- 12MB Non-volatile

Sao họ không làm non-volatile hết sài cho an tâm nhỉ! HP họ đang nghĩ gì thế nhỉ!

Cái này là nó định nghĩa... em copy thôi. :D
iPAQ File Store: non-volatile storage in flash ROM

vậy con 4150 chỉ có 2,85MB cho non-volatile, nếu như bác nói thì con 4150 còn bất hợp lý hơn gấp trăm lần. :(

oh_my_god

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vậy con 4150 chỉ có 2,85MB cho non-volatile, nếu như bác nói thì con 4150 còn bất hợp lý hơn gấp trăm lần.

Con 2215 còn tệ hơn nữa đấy, hình như chỉ có 1.5MB

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thiết nghĩ họ chỉ cần chúng ta Backup vài thứ trong đó thôi, ví dụ như Contact, Task, Messager hoặc Mail thôi. Không lẽ chúng ta lại Backup nhạc nhẽo lên đó :)

nakhoa

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
HP đã cải tiến nhiều rồi, Con iPaq rx3715 của mình có iPaq File Store đến 96MB. Nhưng thật ra cũng không cần thiết lắm vì nếu hard Reset thì cũng phải cài lại các chương trình thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt