CD USB có thể boot

Các thớt khác của conank

conank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hic, máy nhỏ bạn em hư DVD, ko có đĩa mềm, ko hỗ trợ boot USB, boot từ mạng.
Giờ tiêu, ko vào win được nữa và ko cài lại win được vì ko có gì để khởi động và ghost

Chỉ còn cách dùng CD USB boot. Em cũng nghi ngờ CD USB ko thể boot được, nhưng vẫn lên đây hỏi xem có hy vọng gì ko?

Các bác có CD USB cho em tí kinh nghiệm, thanks các bác

newmember16

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
chào conan nhớ tui là ai không nhểy ^^, không boot dc từ cd extended thì bác cứ lấy ổ cứng ra mà ghost là oki mừ :) kiếm cái hddbox và ghost sang, nếu dùng ghost2003 làm trên win thì file ghost phải được ghost từ đĩa boot có ver ghost <8.0 tức là các đĩa HD'Boot <7.5(không chác lắm^^)
còn ghost bằng HD'Boot thì còn tuỳ máy nó có nhận USB HDD trong dos hay không nhưng hầu hết là oki
chúc bác sớm cho cháu nó ra viện^^, hôm nào phải kiếm chú 7710 chơi thử cho biết chứ bác này quảng cáo 7710 kinh lém mà chưa đc thử:)

conank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
chào conan nhớ tui là ai không nhểy ^^, không boot dc từ cd extended thì bác cứ lấy ổ cứng ra mà ghost là oki mừ :) kiếm cái hddbox và ghost sang, nếu dùng ghost2003 làm trên win thì file ghost phải được ghost từ đĩa boot có ver ghost <8.0 tức là các đĩa HD'Boot <7.5(không chác lắm^^)
còn ghost bằng HD'Boot thì còn tuỳ máy nó có nhận USB HDD trong dos hay không nhưng hầu hết là oki
chúc bác sớm cho cháu nó ra viện^^, hôm nào phải kiếm chú 7710 chơi thử cho biết chứ bác này quảng cáo 7710 kinh lém mà chưa đc thử:)
Dạ, em vẫn nhớ bác, cái hồi hai đứa mình còn câu bài :D bị bác airport khóa chủ đề :D

Dà, em đang tìm cách tháo cái ổ cứng ra nè bác, mà khó tháo quá :( Em tháo mấy cái rồi, cái nào bàn phím cũng có ốc vít, hoặc mở lên dễ dàng. Riêng em này chẳng thấy chỗ nào hở để tháo bàn phím ra cả :confused:

Chắc em mang ra tiệm nhờ tháo quá :p

conank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Boot bằng USB không được thì ổ USB CD hay USB gì cũng không được.
Còn tháo dĩa cứng thì đâu có khó khăn gì. Cụ thể là ổ cứng luôn gắn ở vị trí dễ tháo nhất. Nếu bác đưa hiệu máy lên sẽ có nhieu người chỉ cho
Dạ, em cám ơn bác, vậy là em phải mang ra tiệm rồi.
Em cũng tháo mấy em rồi nhưng em này ngay đến bàn phím còn tháo ra ko được bác ạ :(

MasterX

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em cũng tháo mấy em rồi nhưng em này ngay đến bàn phím còn tháo ra ko được bác ạ
he he vậy máy của bác như thế nào mà lại phải bó tay vậy các chụp cho anh em xem ảnh cái máy của bác được ko hoặc tả chi tiết xem nào. chứ em chưa tháy ai kêu là ko tháo được bàn phím bó tay thật mà chác máy của bác khoá số chắc cái nào chả có ốc vít chứ còn bàn phím thì rát ra là song
"chắc nó là hàng độc đây"

bathanh72

Bình Thường Thôi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nếu laptop em có boot từ USB thì em có thể gắn ổ CD ngòai để boot được không các bác nhỉ xin chỉ giáo thêm. Vì con fijitsu của em hàng Japan kén đĩa quá em không thể boot được vì CD của mình ở VN không được tốt lắm nên bó tay luon các bác ạ

conank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
he he vậy máy của bác như thế nào mà lại phải bó tay vậy các chụp cho anh em xem ảnh cái máy của bác được ko hoặc tả chi tiết xem nào. chứ em chưa tháy ai kêu là ko tháo được bàn phím bó tay thật mà chác máy của bác khoá số chắc cái nào chả có ốc vít chứ còn bàn phím thì rát ra là song
"chắc nó là hàng độc đây"
Dạ, đúng là bàn phím của em ko có cái ốc vít nào cả :D
Em cũng gặp một em ko có ốc vít, nhưng có cái thanh chắn, đẩy thanh đó ra là gỡ được bàn phím

Để mai em chụp cái hình lên cho các bác chiêm ngưỡng :cool:

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday