Celeron hay Sempron???

Các thớt khác của onelight
5 Tháng hai 2007 lúc 19:15
Chào các bác, em đang phân vân giữa 2 con laptop, 1 con Acer xài Celeron 1,7Ghz, ram 512 giá 580$ và 1 con Compaq Sempron 2,0Ghz ram 512 giá 599.
Thấy mọi người thích dùng Intel hơn, còn AMD ít thấy ai dùng. Nhưng Celeron nghe nói không có chức năng tự giảm tốc độ để tiết kiệm pin, còn Sempron thì có. Nhưng con này mới quá, ít ai dùng nên hỏi nhiều người họ trả lời không biết. Cache của Sempron thì ít hơn Celeron, nhưng tốc độ lại cao hơn.:confused:

bigprince

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng hai 2007 lúc 19:37
tớ làm một phát cho sempron, nghe nói chạy mát hơn ce, với lại tốc độ chip của lap thì ko hơn nhau nhiều lắm, nhất là ce với sem.

Chọn compaq hơn là acer

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng hai 2007 lúc 20:11
em là fan của amd đây,mua con compaq đi, sau nếu bro muốn có thể mua cpu mobile Athlon gắn dzo cũng đựôc, giá thành cũng rẻ. compâ thiết kế con này thanh mãnh, đẹp, bảo hành tốt, ít khi hư hỏng lặt vặt như mấy em acer

newmember16

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng hai 2007 lúc 20:18
compaq thì hơn hẳn về uy tín kiểu dáng cũng như chất lượng
nói thật không biết các bác thấy thế nào chứ acer tôi thấy nó cứ ọp ẹp sao sao ấy, kihoong đc chắc chắn như các hãng khác ><

5 Tháng hai 2007 lúc 21:42
tôi đang sài cái AMD của compaq đây
về thiết kế thì compaq hơn hanh con acer từ loa bàn phím màn hình,.... có vài nhận xét đây :sài compaq nó tỏa nhiệt lên bàn phím rất nhiều nên lúc sài lâu thì thấy nó nóng, quat làm việc không hiêu quả lắm . nhưng mình vẫn cho 1 vé em compaq

thanhtinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng hai 2007 lúc 22:28
Em la Fan của AMD lâu rồi, Trước chạy con Duron 850 mà khối đứa chạy Pen3 1Ghz chạy không kịp. Mỗi cái là tỏa nhiều nhiệt mà main lại không ngắt như Intel. Hỏng cái quạt là toi luôn con chip. Giờ không kiếm nổi chip Duron hay Athlon nên vẫn để main nằm không.

6 Tháng hai 2007 lúc 11:20
em là fan của amd đây,mua con compaq đi, sau nếu bro muốn có thể mua cpu mobile Athlon gắn dzo cũng đựôc, giá thành cũng rẻ. compâ thiết kế con này thanh mãnh, đẹp, bảo hành tốt, ít khi hư hỏng lặt vặt như mấy em acer
Thanks các bác nhé. Vậy em chọn con Compaq đây. Thấy ai cũng chê Acer mà sao hãng này lại vừa được tặng danh hiệu laptop được ưa chuộng nhất VN năm 2006?

6 Tháng hai 2007 lúc 11:23
Thanks các bác nhé. Vậy em chọn con Compaq đây. Thấy ai cũng chê Acer mà sao hãng này lại vừa được tặng danh hiệu laptop được ưa chuộng nhất VN năm 2006?
Đc ưa chuộng nhất vì tài trợ nhiều nhất ( :D )

Tuy nhiên nếu dòng Acer SX cho thị trường Mỹ thì khong có ọp ẹp đâu a nhà ! nhìn phê lắm đó.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em thấy phía trước bên phải của MBP có một vệt đen nhỏ, các bác cho em hỏi đây có phải cổng thu nhận tín hiệu hồng ngoại không hay là gì ạ, nếu là cổng hồng ngoại thì dùng điều khiển nào để dùng được ạ, tks các bác

...
Lazada Vietnam Master card on Monday