Chẩn đoán bệnh và tìm nơi sửa HP nc4400

Các thớt khác của nam_newport

nam_newport

Thành viên dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tôi đang xài con nc4400 tự nhiên bị 1 hiện tượng lạ là máy chạy rất chậm, mở ták manager lên thấy CPU lúc nào cũng chạy trên 50%; đã cài win lại, thay thử ram, thay HDD vẫn không hết hiện tượng trên; nhờ các bạn chẩn đoán giùm bệnh và chỉ nơi để điều trị nếu không tự xử được; tôi ở Sài Gòn.
Cảm ơn các bạn đã xem tin và giúp đỡ.

mylove007

GẮN KẾT
bác thử kiểm tra quạt của máy có quay ko,đó cũng có thể là nguyên nhân làm máy chậm...

audio_th

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu quạt mà hoạt động bình thường thì 99% là đế tản nhiệt tiếp xúc ko tốt với CPU bác ạ !
BH của HP tại SG : Cty Hồng Cơ - số 4 Nam quốc Cang , Q1 .

Two2xist

GẮN KẾT
Tôi đang xài con nc4400 tự nhiên bị 1 hiện tượng lạ là máy chạy rất chậm, mở ták manager lên thấy CPU lúc nào cũng chạy trên 50%; đã cài win lại, thay thử ram, thay HDD vẫn không hết hiện tượng trên; nhờ các bạn chẩn đoán giùm bệnh và chỉ nơi để điều trị nếu không tự xử được; tôi ở Sài Gòn.
Cảm ơn các bạn đã xem tin và giúp đỡ.

Bác xem lại ...quạt CPU có quay không ?
Nếu quạt chạy ,có ít gió thoát ra --> cách tản nhiệt của quạt đóng bụi
---------------,gió ra nhiều ,nóng ---> tháo fan ra ,cạo sạch silicon tảng nhiệt củ bỏ , cho silicon tảng nhiệt mới vô ,trong lúc đó có thể mượn cpu test thử , có trường hợp lổi CPU nửa đó ...
nếu cần silicon tảng nhiệt ..call mình ...free ít về xài nhé
Thân

Bài viết cần bạn xem thêm

Lùm xùm vụ Etc mấy ngày qua chưa hồi kết nhỉ? May là Epass nó chưa chơi xấu em, chiều nay ra đăng kí Vetc phát ăn ngay :D ahii.. à mà cán bộ dán xấu quá nhìn cực khó chịu luôn a *^*)
...