Chẳng lẽ em phải bỏ Vista chỉ vì k dùng dc CAD

6 Tháng sáu 2007 lúc 17:40
Hi anh em,
Dù đã dc anh Nkiet chỉ bảo nhưng em vẫn k thể cài CAD trên Vista ultimate. em đã cài cad 2006 -2008 nhưng vô phương, luôn phải active lại, có lần thì activate ok, khởi độnng lại ok, nhưng khởi động lần 2 lại bị báo huuhuhuuhu chắc em chuyển về xp pro wá huhuuhuhuuhu

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng sáu 2007 lúc 17:49
Bác cài lại win đi. Rồi thử lại, em thấy bác lampham nói là cài được mà.

6 Tháng sáu 2007 lúc 18:48
Bác thử cài lại từ đầu xem sao? Cài win+drive MH rồi cài cad trực tiếp luôn. Hình như là autodesk có kiểm tra lại khi thiếu thiết bị vì số active lấy theo cấu hình máy. Vì vậy nên cài khi máy chưa có thiết bị gắn thêm nhiều. Tranh thủ cài luôn 3dmax.
Máy mình tuy không phải macbooc nhưng cũng bị tình trạng như bạn sau đó mới phát hiện ra. Giờ cài Vista Ultimate+Cad2008+3dmax 9 sài vô tư luôn.

xlive

~Live
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng sáu 2007 lúc 07:52
cái lỗi này có phải là do máy bạn cài 2 HDH dúng kô. với Cad 2008 nó tìm kiếm các đăng ký có sẵn trên máy (và đăng ký của mình thì....) nên bị tình trạng đó mình cũng bị thế. lần trwocs chỉ dùng mõi HDH Vista thoi thì chạy OK

7 Tháng sáu 2007 lúc 10:38
Đang dùng Cad 2006 ngon lành nhưng phải chỉnh sửa 1 tí, Cad 2007 cũng vậy (2008 thì chưa biết), chọn file acad.exe cho nó chạy với chế độ Win XP SP2 và quyền Administrator, à phải chỉnh thêm cái file quản lí licsence của autodesk nữa, cách chỉnh tương tự trên (em quên tên file mất vì cài cũng lâu rồi nhưng vào tìm sẽ dễ thấy thôi mà). Nếu không chỉnh cả 2 file trên thì dù vẫn active thành công nhưng không thể nhấn chạy chương trình được, sẽ bị báo lỗi. Kinh nghiệm của em khi active mấy sản phẩm cờ-rát thì nên tắt kết nối Internet đi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bây giờ là thời đại của công nghệ, internet, smartphone, tablet, máy tính, robot,... vân vân. Thì nó cũng ảnh hưởng rất nhiều đến con người kể cả người già và trẻ em.
Mỗi gia đình bây giờ đều cho con nhỏ sử dụng các thiết bị điện tử như điện thoại, m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday