chẳng nhẽ trong 4 rum này ko có cao thủ chăng???

pham van dung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
chngr là thế này em post mấy bài hỏi về cách chọn một con 022 tốt mà chẳng có bài trả lời
vậy xin các cao thu giúp em xem có cách nào để kiểm tra 022 nào là tốt còn 022 nào là đểu???

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
pham van dung said:
chngr là thế này em post mấy bài hỏi về cách chọn một con 022 tốt mà chẳng có bài trả lời
vậy xin các cao thu giúp em xem có cách nào để kiểm tra 022 nào là tốt còn 022 nào là đểu???
bạn nên search lại trên forum có nhiều bài hướng dẫn những kinh nghiệm khi mua máy rồi.mình thấy nên mua chỗ nào quen thì thấy yên tâm hơn chứ ....???? cũng kô biết chọn như thế nào là chính xác nửa

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đầu tiên là ngoại hình rùi, xem có xước xác gì ko, mắt tinh thì xem chỗ xạc có bị xước ko (kiểm tra xem hàng đã dùng rồi hay chưa). Kiểm tra loa thì bật to hết cỡ lên nghe, kiểm tra Call Duration để biết máy đã dùng chưa (có thể giảm Call Duration được nhưng rất khó để về 0h 0m 0s). Nếu có ai đó dùng O22 thì mượn mang đi theo đẻ so sánh màn hình. Pin thì pin original sẽ là Made In Taiwan (còn hàng O2 UK thì ko rõ là gì), máy cũng là Made In Taiwan (hoặc Made In UK), kiểm tra số IMEI trùng với số trên hộp ko. Pocket PC được cái ít hỏng nên nếu mua được hàng mới tinh 100% cũng đỡ sợ.

anhvq

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tôi nghĩ là chọn được O2 mới bây giờ không có đâu. Chỉ có hàng second hand thôi. Nên kiểm tra kỹ màn hình cảm ứng. Chọt vào những chỗ không thể chọt xem có vấn đề gì không. Còn những thứ khác thi tuỳ hứng.

genesis

GẮN KẾT
handheld said:
Hoặc nhờ mua ở nước ngoài mang về là yên tâm nhất.

He he, chắc gì mua nước ngoài về đã yên tâm, dại mồm, nó có die là die thẳng cẳng đó.
Tớ bổ sung thêm vụ kiểm tra dead pixels gì đó nữa. Cao thủ mách là bịt cam vào rôid chụp ảnh để tìm ra.
Còn ngoại hình thì cũng là thủ tục thôi (nếu mua ở hàng vì cái này nếu bán hàng chuyên nghiệp, mông má chỉ là chuyện nhỏ)

À, tớ thêm mấy câu vì thấy cậu than không có ai chia sẻ nhé, chứ chẳng phải vì muốn làm "cao thủ" (muốn cũng chẳng được :-/ ). Tớ mách cho mánh này, lần sau cứ tuyển các bác từ 3 hoa trở lên để PM là thế nào cũng thoả mãn ...

scandalous

GẮN KẾT
Nghe câu cao thủ đã thấy chán chẳng buồn coi rồi. Bác lười search thì ráng chịu chứ!
Huy daicaothu đâu vào support kìa, ông bạn này chỉ cần cao thủ thôi, mình thấp thủ (cao có 1m64) nên kô giúp được!

pham van dung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
ko pahỉ là em muốn kiêmtra máy mới mà là kiểm tra máy cũ cơ vì em muốn mua cái máy cũ mà :D
các bác bảo em lười thì cũng ơahỉ thôi làm gì có tiền mà ra net?:( mà làm gì có thời giầnm search??? các bác pahỉ giúp em chứ
em hỏi cả cao thủ lẫn thấp thủ và cả trung bình thủ luôn !:D
các bác giúp em với!!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt