Chất lượng của box Mua Bán thời gian gần đây!!!

Các thớt khác của atungbk

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng sáu 2007 lúc 01:08
Kính thưa các bác!
Handheldvn của chúng ta có được chất lượng như ngày nay là nhờ sự đóng góp rất lớn của các thành viên và ban điều hành qua các thời kì. Chẳng thế mà đây được coi là diễn đàn uy tín nhất về CNTT của Vietnam( ai cũng bảo thế!!:D ). Chất lượng này phải được đảm bảo ở nhiều mặt và ở nhiều nơi. Box mua bán cũng không nằm ngoài số đó. Tuy nhiên theo ý kiến chủ quan của em thì dạo này Box mua bán đang có nhiều vấn đề. Lượng topic tăng lên ầm ầm_ điều này tốt thôi, giúp anh em chúng ta được giao lưu nhiều hơn. Không những thế mà các mặt hàng còn ngày càng đa dạng phong phú (có bác còn rao bán cả máy siêu âm xách tay cơ đấy_ vẫn là đồ handheld mà!:D ). Tuy nhiên sự thật đáng buồn là nhiều người tham gia Box này với những mục đích và hành động không đẹp. Vẫn biết buôn bán là mong lời, nhưng cũng phải fairplay chứ.Lòng tin quan trọng lắm à nha! Ví dụ như bác Nhân Hòa tít trong Nam có lần gửi hàng rồi sau đó em mới kịp chuyển tiền, chẳng phải cần có lòng tin đó sao? Dù gì thì cũng là giữ uy tín chung cho cả 1 forum ( không chỉ còn là 1 forum đơn thuần đâu), chưa kể đến anh em còn có lúc nhìn mặt, nhờ vả nhau nữa. Những hành động như reg nick mới để tự đẩy giá đấu của mình rồi lăng mạ thành viên khác, đúng là không thể chấp nhận được:mad: :mad: :mad: . Chưa kể đến việc phá quấy topic của người khác. Em tham gia diễn đàn đã lâu(còn có 1 nick khác nhưng đã bỏ vì tên ko hợp), cũng chưa đóng góp được gì nhiều cho diễn đàn nhưng thấy sự chuyện đáng buồn nói thế thôi. Mong mọi người xây dựng một HH ngày cảng phát triển và uy tín.!!!

@ cho mấy ông có ý tưởng chơi không đẹp:
anh em trên này không dễ bị lừa đâu,còn các mod nữa chứ! Tui cũng làm BĐH 1 forum rồi nên biết, họ có công cụ để check được ngon lành,còn đổ công sức ra thì cũng có thể được đấy nhưng có đáng không??? Bỏ mấy trò trẻ con vớ vẩn ấy đi, đáng mặt đàn ông một tí nào! VUI VẺ GIAO LƯU LÀ CHÍNH!!!:)
@ BĐH: cho em hỏi là có nhiều vụ nổi tiếng thế mà blacklist sao chưa được update ạ?

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng sáu 2007 lúc 01:28
E được biết là nick mới hình như ko vào được box đấu giá thì phải.Các mod toàn là bác đi làm chắc cũng ko có time để mà blacklist hết,e thấy thỉnh thoảng có bác kiện cáo lâu lâu mới thấy mod vào.
Cái này rất khó giải quyết vì tham gia online thì baned nick la` cùng chứ khó làm gì được.
Theo e nên làm 1 cái rate (dạng sao hoặc số) cho thành viên,cái sao đó được các thành viên tham gia đấu giá cho điểm sau mỗi làn bán hàng hoặc đem hàng đấu giá (giống ebay).
Các thành viên thông qua cái đó để dựa vào đó phần nào để đem niềm tin của mình đặt vào giá bid+tin tưởng vào hàng của người đó quảng cáo!
Tóm lại mua bán online ko tránh khỏi sai sót, chúng ta chỉ cố gắng loại trừ sai sót+những người cố tình làm ra "sai sót" thôi :D

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng sáu 2007 lúc 01:36
E được biết là nick mới hình như ko vào được box đấu giá thì phải.Các mod toàn là bác đi làm chắc cũng ko có time để mà blacklist hết,e thấy thỉnh thoảng có bác kiện cáo lâu lâu mới thấy mod vào.
Cái này rất khó giải quyết vì tham gia online thì baned nick la` cùng chứ khó làm gì được.
Theo e nên làm 1 cái rate (dạng sao hoặc số) cho thành viên,cái sao đó được các thành viên tham gia đấu giá cho điểm sau mỗi làn bán hàng hoặc đem hàng đấu giá (giống ebay).
Các thành viên thông qua cái đó để dựa vào đó phần nào để đem niềm tin của mình đặt vào giá bid+tin tưởng vào hàng của người đó quảng cáo!
Tóm lại mua bán online ko tránh khỏi sai sót, chúng ta chỉ cố gắng loại trừ sai sót+những người cố tình làm ra "sai sót" thôi :D
Cái này em cũng chịu nhưng vẫn thấy mấy ông dự bị vào bid ầm ầm đấy thôi!
Em cũng hưởng ứng luôn ý tưởng của bác! ( nên có rate âm ko nhỉ??:D :D :D để còn phấn đấu

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng sáu 2007 lúc 08:43
Đừng quá lo lắng, có thể số bài bị quậy có tăng một chút nhưng chưa chắc tỷ lệ quậy tăng vì người tham gia mua bán rất lớn. Vui vẻ đi, có thể người có hàng đấu giá yêu cầu người tham gia đấu giá gửi email xác nhận thông tin cá nhân (như thế thì hay hơn là đưa lên công cộng) ... đại loại như vậy.
Chợ thường cũng đầy người phá, huống hồ ...

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng sáu 2007 lúc 11:26
Hi,ở đây cũng có nhiều người quan tâm đến chất lượng box đấu giá quá.Các bác vào box nội quy rồi nghiên cứu góp ý với em nhé.Cám ơn các bác trước.:D

ANPHAT

BẮP
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng sáu 2007 lúc 15:02
Cái này thì diễn đàn cũng đã có Rep rồi mà bác. Em nghĩ tận dụng cái này để tạo niềm tin cũng được. Giao dịch thành công, cả người bán và mua click cho nhau một cái. Thế cũng ổn mà.

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng sáu 2007 lúc 16:45
Nhưng hình như ko ai sử dụng cái Rep này mấy.Các mod nên làm 1 bài để hướng dẫn+làm cho anh e ý thức được việc dùng Rep trong mỗi lần đấu giá.
Nhưng theo e biết thì Rep còn liên quan đến các bài post chất lường(hình như thế),thì như vậy 2 cái mua bán+Chất lượng bài viết nó lại liên quan đến nhau

Nhân Hòa

(^_^)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng sáu 2007 lúc 17:00
Cái Rep ấy ko xài được vì ko có gì ràng buộc cả, ai thích người nào cứ rate cho người đó là lên rep. Thế cũng như ko :D.

atungbk said:
Lòng tin quan trọng lắm à nha! Ví dụ như bác Nhân Hòa tít trong Nam có lần gửi hàng rồi sau đó em mới kịp chuyển tiền, chẳng phải cần có lòng tin đó sao? Dù gì thì cũng là giữ uy tín chung cho cả 1 forum ( không chỉ còn là 1 forum đơn thuần đâu), chưa kể đến anh em còn có lúc nhìn mặt, nhờ vả nhau nữa
hehe, bác lại lôi tên em ra thế này, ngượng quá :D
Hàng xài tốt chứ bác.

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng sáu 2007 lúc 17:20
Mình cũng mua bán trên 4rum nhiều lần, cao là mấy chục triệu thấp cũng mấy trăm cũng chưa từng bị gì cả, nếu chịu khó quan sát và tinh ý một chút là có thể nhận ra ai là ai thôi. Diễn đàn có nhiều công cụ để làm chuyện này mà.

Bài viết cần bạn xem thêm

116610LN – Rolex Submariner Date
Tình trạng đồng hồ: full set đủ hộp sổ thẻ. Hàng đã qua sử dụng nguyên Orizin Rolex có xước dăm qua quá trình sử dụng.
Kính, kim cọc mặt số original hoàn hảo không lỗi lầm. Model sport đang rất hiếm và được săn lùng ...
Lazada Vietnam Master card on Monday