Chất lượng lens Canon fix 85 - f1.8 - E. Phương Ivan

pittt

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI

ga_ei

Think !
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Người mẫu mắt hơi hiếng thì phải? mà hình như chỉ có mỗi kiểu nhìn nghiêng sang trái thôi, trông hơi nhàm... em nhận xét theo chủ quan, mong các bác chém vừa vừa thôi :D

pvnguyen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Lens F1.8..chụp toàn 1.8 thì hình soft là phải rồi. có lẽ bạn đóng vài stop thì hình sẽ đỡ hơn

linhplayer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
85 1.8 là cái len hạng trung, có ưu điểm là lấy nét nhanh, khẩu lớn, nhưng còn khối yếu điểm mà theo em thì ko chấm đc :D
- ở 1.8 thì solf nặng, nói chung để anh đạt yêu cầu về kt thì ko chụp dưới 2.8 đc
- màu sắc tạm, chụp chân dung bán thân thì tốt, khép 3.5 thì đẹp, căng, chụp toàn thân lấy trên dưới thêm tí thì ko thấy điểm nét đâu :eek: kể cả khép vào f4

@pitt : sao anh biêt ivan thế :D em cũng có it ảnh vợ ivan nhưng tomboy quá nên chả up :))

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em chỉ mới ship về đc quả 70-200 f2.8L thôi,quả 85 1.2 khủng quá trời, chưa có cơ hội ship đc

nhưng nói thật là mẫu anh chụp ko nổi bật trên phông, áo của mẫu và phông làm phản tác dụng mất tiêu

min18vn

BÁN HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em cũng thắc mắc là bác ý chụp lúc 3h chiều ngoài trời mà sao phải mở hết khẩu và speed đc có 1/60 thế, ISO cũng lên 200 rùi. em cũng định kiếm 1 cái 85 f1.8, cái 50mm cứ phải chòi lên đứng trước, ảnh thì xấu, ngượng chít đi được.

@Linhplayer: bác cho em hỏi là lắp cái M42 135mm lên body crop có ổn ko vậy? chắc đứng bắn sang bên kia đường mới được nửa người quá

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.