chất lượng modem ADSL ????

Các thớt khác của khoailangsung0

khoailangsung0

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng một 2007 lúc 15:22
Vừa rồi có đăng ký megavnn ( cơ quan) và được khuyến mãi speedtouch 510, khi kỹ thuật xuống lắp đặt thì xui nhằm ngày cúp điện, tui ký nhận modem để mình tự cài đặt ( cũng dễ vì đã làm rồi ở nhà) nhưng không có tín hiệu DSL, lên Netsoft báo... Netsoft cho kỹ thuật xuống...2 ngày sau kỹ thuật xuống, cũng không xong mặc dù VNPT đã đấu nối... kỹ thuật lắp cái modem mang theo hiệu ZYXEL hay là XYZEL gì đó thì chạy ngon lành, vậy mà SPEEDTOUCH 510 thì hoàn toàn không có tín hiệu, nên kỹ thuật bảo mang ra Netsoft kiểm tra modem, mang ra test thì : OK... bảo mang về lắp vô chạy !!! có chạy được đâu, ra Netsoft báo nữa thì hứa 3/1 cho kỹ thuật đến !!!!
Vậy Speedtouch dỡ à ????ở nhà cũng xài speedtouch 510 chạy tốt lắm !!!
Bác nào biết cách chỉ dùm tui với .
Cám ơn !!!

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng một 2007 lúc 20:28
bảo hành mà anh, anh phải BẢO nó thật nhiều vào, nếu bảo mà không nghe thì phải HÀNH nó thật khổ. hàng mới mà, đâu cần phải đợi bảo hành, anh yêu cầu họ đưa 1 cái khác thôi. speedtouch 510 chạy nóng lên là bắt đầu trở chứng.

cái này anh xem lại thiết lập user và pass cho router chưa, chọn là ppoe nữa, nếu ko chọn cái mục này thì tín hiệu DSL tối thui thôi.

Anh cứ để nguyên câú hình của Cửa hàng, về thay đổi user và pass của mình thôi, đừng change cái khác

2 Tháng một 2007 lúc 21:01
Mình đang dùng cái Zoom X5, chả biết đời đầu hay sau nhưng cực ổn định luôn, mình cắm điện 24/24 không nóng tý nào. Khuyên bác mua hàng Zoom mà chạy cho ổn định bác ạ

2 Tháng một 2007 lúc 22:49
Mình đang dùng cái Zoom X5, chả biết đời đầu hay sau nhưng cực ổn định luôn, mình cắm điện 24/24 không nóng tý nào. Khuyên bác mua hàng Zoom mà chạy cho ổn định bác ạ
Trong vòng 1 năm em thay 2 em zoom,hic,đã thế mọi người còn kêu mày vừa dùng vừa gặm modem hả?hơ hơ,may mà toàn hỏng lúc còn bảo hành!

4 Tháng một 2007 lúc 15:09
Ở nhà em dùng ADSL của FPT nó cho cái modem 1 cổng Siemens 2+ nói chung là cũng dc.Em dùng khoán Megayou 275K/ tháng mua them cai hub chia cho 2 nhà bên cạnh 275/3 ( tiết kiệm đc khối đấy ). cắm cả ngày cả đêm, tháng này là tháng thứ 3 chẳng sao cả. nói chung đồ điện tử chỉ xanh chín thôi.Có cái mua đập đi chẳng hỏng có cái mới tinh mà đã hỏng :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Ngay sau khi Apple phát hành bản iOS 12.1.2 nhằm “sửa lỗi ảnh hưởng đến kết nối mạng trên iPhone XR, iPhone XS và iPhone XS Max tại Thổ Nhĩ Kỳ", thì trang Forbes đã phát hiện rằng, lỗi này không chỉ ảnh hưởng đến người dùng ở Thổ Nhĩ Kỳ nữa, mà còn l ...
Lazada Vietnam Master card on Monday