chạy Lại Recover

Các thớt khác của hoafrt

Phuong Vertu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng chín 2007 lúc 21:09
sony F10 Acer Alt+F10 Dell Alt+ F11 HP F11...m chi biết chừng đó

mà bây giờ đa số laptop đều có cho đánh recover ra dvd/cd cất dành khi hdd có sự cố xảy ra..

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng chín 2007 lúc 21:50
decovery nằm trong ổ ảo.

Em đang xài con IBM R60e.Bình thường thì em k nhìn thấy gì là decovery cả.Em mới cho đĩa boot vào ghost (vì sợ mất bản win xịn của em nó) thì thấy nó có 1 ổ đĩa ẩn là IBM Toos.Em có hỏi vài người bạn thì biết nó là decovery của máy.Khi em chia ổ đĩa củng k để ý,may mà vẫn còn.em muốn ghost nhưng k nhìn thấy ổ đĩa em mới chia để lưu lại bản ghost mà chỉ thấy ổ ẩn và ổ C thôi.Làm sao để ghost lại đc và làm sao burn decovery ra giữ lại.Mong anh em giúp đỡ.Có phải do ổ C là NTFS mà ổ em mới chia là FAT nên nó k cho lưu?

B

banbebonbien

21 Tháng chín 2007 lúc 09:14
Em đang xài con IBM R60e.Bình thường thì em k nhìn thấy gì là decovery cả.Em mới cho đĩa boot vào ghost (vì sợ mất bản win xịn của em nó) thì thấy nó có 1 ổ đĩa ẩn là IBM Toos.Em có hỏi vài người bạn thì biết nó là decovery của máy.Khi em chia ổ đĩa củng k để ý,may mà vẫn còn.em muốn ghost nhưng k nhìn thấy ổ đĩa em mới chia để lưu lại bản ghost mà chỉ thấy ổ ẩn và ổ C thôi.Làm sao để ghost lại đc và làm sao burn decovery ra giữ lại.Mong anh em giúp đỡ.Có phải do ổ C là NTFS mà ổ em mới chia là FAT nên nó k cho lưu?
Bác sử dụng chương trình ACCESS IBM ( thường sẽ có nút này trên máy ) trong windows đi kèm, sau đó chọn backup recovery disk rồi bỏ đĩa vào, nó sẽ tự động hiện vùng ẩn đó nên để chép data vào disk.

Hi vọng bài viết giúp ích được cho bác

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng chín 2007 lúc 12:12
thank bác quan tâm!Em chỉ thấy ACESS HELP trong THINKVANTAGE thôi bác ạ.Em ghost củng k nhìn thấy ổ D mới chia( ổ win em định dang NTFS còn ổ mới chia thì FAT).Có thể chuyển về NTFS đc k ạ,nếu thế thì khi ghost có cho lưu file ghost vào D đc k?
Tiện thể cho hỏi luôn:Có ai biết lệnh Format của Nokia 9300i k?Post k đúng chổ mong các bạn thông cảm.Help me!

pt2xxx

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng chín 2007 lúc 19:54
Hiz, đúng lúc quá. Em đang định chạy lại Recover cho con HP dv2000 mà ko được :( Em đọc cả guide của nó rồi, thử cả 2 cách là Start -> Programs -> System recovery -> PC Recovery và reset. Cả 2 cách đều reset máy nhưng nó ko hiện lên dòng "Press F11 for recovery" (phân vùng recover và QuickPlay vẫn còn nguyên, ko đụng gì hết, em chỉ có chia ổ C ban đầu thành 2 ổ 30 và 35GB thôi á. Thư mục SWSetup (chứa driver và software ban đầu của máy click vào cũng báo in-accessible - cái này cũng mới bị thôi, ko rõ sao nữa:( ) Các bác biết tại sao ko ah

Many thanks,

ducto

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng chín 2007 lúc 21:08
Dùng Acronis đi bạn à, nó hay hơn Ghost nhiều, ổ định dạng j nó cũng nhận ra, đặc biệt nó có thể chạy trên Win nên không cấn đĩa boot, khi nào restore ấn f11 sau 5phuts là xong!

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng chín 2007 lúc 21:00
Dùng Acronis đi bạn à, nó hay hơn Ghost nhiều, ổ định dạng j nó cũng nhận ra, đặc biệt nó có thể chạy trên Win nên không cấn đĩa boot, khi nào restore ấn f11 sau 5phuts là xong!
Đồng ý với bạn. Máy mình sau khi burn xong đĩa DVD recover, mình dell luôn cái phân vùng recover cuả máy rùi cài cái Acronis True Image làm phân vùng ẩn chứa recover. Dùng recover cảu hãng (mình dùng HP) mỗi lần phục hồi mất 1h30 trở lên trong khi trueimage chỉ mất chưa đến 5 phút...

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào thứ 4 vừa qua, Microsoft đã thông báo rằng họ sẽ thực hiện nhiều thay đổi ở trang office.com cùng với ứng dụng Office 365 để biến chúng trở nên gọn gàng hơn, giao diện sáng sủa hơn.

Thay đổi lớn nhấ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday