Chế cục xạc cho Zire 72, Tungsten E

TuanAT

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng một 2007 lúc 22:50
Có lẽ đây là tin vui cho các fan palm đây. Mình có con Zire72, o có xạc, về lấy cục xạc TungstenE của thằng em cắm xạc ok, bực mình, thấy zắc nó cùng cở với mấy cái xạc lô ở chợ nên nghĩ cách chế và đã thành công, hehe.
Thông số cục xạc tungstenE thấy là 500mA, 05V. cùng xạc của motorrolla V3. Mình cắt zắc của cục xạc rởn, cắt zắc mini UsB của xạc V3, rồi đấu lại, nhớ đấu đúng chiều. Xong! thế là xạc vô tư.
Thừa thắng xông lên, mình cũng tự chế dc dây xạc USB cho nó dc luôn (nhờ huutien bên pdaviet chỉ dẩn dùm).
Bận wá, bửa nào rảnh mình làm luôn dây syn xạc cho nó luôn, heheh
Chia sẽ cùng anh em, không chịu trách nhiệm mọi hư hỏng à nha, nếu o tự làm dc thì nhờ bác nào biết về điện làm nha.
Mình chả biết t í gì điện đâu nha.

Hungnhon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng một 2007 lúc 08:57
Charge cho TE & Z72 thì vậy thôi , (khi xưa mua máy dùng chưa bao lâu nhà bị sốc điện bị cháy luôn 2 cái ) Mình đã dùng hơn 2 năm rồi, ra Nhật Tảo mua cái jack xí muội về lấy adaptor 1 của ĐTSamsung, 1 của walkman, 1 của ĐT Nokia, 01 cái sạc trên Ôtô của O2. 4 cái có điện thế in & out gần giống cái Original cắt dây và hàn vô dùng tuốt. Ở cơ quan 1 cái, ở nhà 1 cái, Ôtô 1 cái & và 1 cái sơ cua > Đến nay vẩn dùng tốt chưa thấy gì lạ cả.

newmember16

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng một 2007 lúc 20:19
mình không nhầm thì cái xạc miniUSB này đâu có khó kiếm lắm, nó xạc cho pin 3,7v nên dùng đc cho cả palm mà, có xạc của v3 hay e680 hay L6,7 đều dùng đc mà
cùng lắm mua cái dây usbmini và mua thêm cục xạc không có dây mà chỉ có đầu vào usb thì dùng cũng không tồi vừa sync vừa xạc thế có phải thích klhông ^^

3 Tháng một 2007 lúc 20:53
oài ! sao ko hỏi em sớm ! bác cứ làm hẳn con apdaper nặng nặng(nặng =tốt) mà 5V 1A là ok tuốt ! cái đầu cắm thì chơi cái đầu cắm điện cho phone walkman đó !

TuanAT

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng một 2007 lúc 21:54
mình không nhầm thì cái xạc miniUSB này đâu có khó kiếm lắm, nó xạc cho pin 3,7v nên dùng đc cho cả palm mà, có xạc của v3 hay e680 hay L6,7 đều dùng đc mà
cùng lắm mua cái dây usbmini và mua thêm cục xạc không có dây mà chỉ có đầu vào usb thì dùng cũng không tồi vừa sync vừa xạc thế có phải thích klhông ^^
Z72 hoặc TungstenE xài đầu xạc nhỏ âm dương mà, có sẳn xạc moto, cắt bỏ đầu mini USB đấu lại là xong.

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng một 2007 lúc 14:51
Chế Pin rất đơn giản, chỉ cần chú ý 2 cái cực âm dương của nó thôi. Nếu bạn ở HN thì bạn có thể nên 12/220F Đội Cấn mà mua.
Không thì hỏi 2 bác newmember16 hoặc fallingstar ý. 2 chú này hay đổi pin máy này sang máy khác lắm :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Có chút thắc mắc. Xin hỏi Mod và các anh e hội.
Bản thân hay tham gia đấu giá cũng như tổ chức đấu.
Nhưng có 1 vài trường hợp thực hiện giao dịch ko suông sẻ cho lắm, cũng như “Treo đầu dê bán thịt Dog”. Nên ẩn bên trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday