Chế dây sạc cho UX50 dùng pin ngoài của bác airport và anh batigol

yanni

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em mới tậu chú UX nhưng pin của em này khá yếu so với nhu cầu oánh game + chụp ảnh quay phim của em vì vậy lúc đầu em nghĩ đến pin phụ cho máy(bộ EB40) nhưng giá của nó chát quá nên em nghĩ tới cái bộ pin ngoài của bác airport và anh batigol nhưng UX lại có 2 đường syn, sạc riêng biệt nên em muốn chế 1 cái dây từ dây syn+sạc bình thường nhưng đầu ra của nó lại là cái đầu cắm vô cái đế xạc của máy UX nhưng khi em cắt rời 1 đầu cái USB syn+sạc của em ra thì thấy mấy đầu dây lận chả bít cái nào để syn, cái nào là dây sạc bác nào bít xin chỉ cho em bít với hoặc cho em số điện thoại em liên lạc tới học tập

yanni

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hêhe em có tìm anh batigol đâu em chỉ tìm ai bít về mấy cái ne` giúp em đấu nối nó với nhau thui :D ppcvn đang die ko thi` có bác ÁM giỏi về mấy vụ sạc pin này lém

thumoibiet

GÂY DỰNG
dây bạn cắt ra như thế nào ? bao nhiêu sôi , màu gì ?
Thông thường dây USB thìĐỏ là 5V, đen là Ov, hai màu còn lại là tín hiệu data.bạn cứ cấp 5V cho dây đỏ là ok. nếu k gấp thì đợi tớ sửa xong con UX của tớ. Tớ đang nghĩ tới việc câu 5V từ chân USB vô trong chổ pin sạc. ( chưa biết có được k, chứ HP Ipaq thì tớ câu như thế cho đế sạc chạy ngon lành , k cần cắm Ac adapter cho đế sạc).
Hehe, Đang chơi NZ90, mon men gia nhập hội UX50. Có máy nhưng máy k có hình, đang nghiên kíu.

yanni

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
thumoibiet said:
dây bạn cắt ra như thế nào ? bao nhiêu sôi , màu gì ?
Thông thường dây USB thìĐỏ là 5V, đen là Ov, hai màu còn lại là tín hiệu data.bạn cứ cấp 5V cho dây đỏ là ok. nếu k gấp thì đợi tớ sửa xong con UX của tớ. Tớ đang nghĩ tới việc câu 5V từ chân USB vô trong chổ pin sạc. ( chưa biết có được k, chứ HP Ipaq thì tớ câu như thế cho đế sạc chạy ngon lành , k cần cắm Ac adapter cho đế sạc).
Hehe, Đang chơi NZ90, mon men gia nhập hội UX50. Có máy nhưng máy k có hình, đang nghiên kíu.

Đúng rồi nó có 4 sợi như bạn nói đấy chỉ cần bắt dây màu đỏ vào đầu xạc thôi ah, bỏ qua dây màu đen 0v ah? mình dùng đầu là đầu xạc 3 cạnh của sony bình thường ấy

ASM

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
yanni said:
Đúng rồi nó có 4 sợi như bạn nói đấy chỉ cần bắt dây màu đỏ vào đầu xạc thôi ah, bỏ qua dây màu đen 0v ah? mình dùng đầu là đầu xạc 3 cạnh của sony bình thường ấy
hèhè tên mình đánh vào cứ thành ám mới tức chứ, thằng UX rất chán khi tách 2 đường sạc và usb riêng ra,mà muốn can thiệp nạp pin bằng usb thì phải chít vào board , board nó bé bằng lỗ mũi,chọt vớ vẩn đi toong luôn cái board mà cái dock của nó thì chả có gì cả ngòai cục sắt bên trong và cái contact vớ vẩn, kết luận đè nghiến cái dock ra,chế pin ext nằm trong , xong hehehe :D :D

taunpalm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@ASM bác chế cái pin ext bằng pin gì? Em dùng pin 2A nhưng làm sao mà để 4 cục 2A có thể nằm gọn trong cái dock đó được thì thực sự là một vấn đề đấy bác nhỉ. Bác có cao kiến gỉ giúp em với.

ASM

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
taunpalm said:
@ASM bác chế cái pin ext bằng pin gì? Em dùng pin 2A nhưng làm sao mà để 4 cục 2A có thể nằm gọn trong cái dock đó được thì thực sự là một vấn đề đấy bác nhỉ. Bác có cao kiến gỉ giúp em với.
NOKIA BLC4 :D mỏng nhẹ mau hết pin BLC 5 dầy wá nhét hỏng dzô :D còn AAA thì quên đi nhét sao được, hèhè

yanni

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ASM said:
NOKIA BLC4 :D mỏng nhẹ mau hết pin BLC 5 dầy wá nhét hỏng dzô :D còn AAA thì quên đi nhét sao được, hèhè

Chỉ tận tình em cách chế cái bác ơi he` he`

yanni

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Conan71 said:
Chế à, chú yanni xách con UX50 của chú qua đây anh mở ra nghiên cứu xem cái khe nhét pin của nó có vừa với pin Nokia ko nhé. Nếu vừa chú chỉ cần mua 1 cục pin của bọn đấy thôi, anh thay hộ cho.

To bác aera : ngày trước bác mua cái bộ ốc vít mở được tất cả các dòng Clie ở đâu nhỉ, giá bao nhiêu thế ???

Pin trong của em thì ko sao nên ko cần thay đang nghiên cứu cách chế pin ngoài thui

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...