Chế độ Hibernate không hiển thị và Sleep cũng không chạy luôn?

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng chín 2007 lúc 19:53
Không hiểu tại sao em không tài nào làm cho chữ Hibernate hiện ra mà chỉ là sleep. Mà Sleep hay Hibernate thì máy cứ restart chứ chả ngủ nghỉ gì cả ( mặc dù em đã đặt chế độ hibernate on trong CMD Các bác chỉ giúp em ạ!

nokian70

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng mười 2007 lúc 20:04
Bạn coi lại driver màn hình hoặc dung lượng đĩa cứng, nếu thiếu 1 trong 2 thì chế độ hibernate sẽ không dùng được.
Hình như trong Vista không có Hibernite mà là Sleep, máy mình cũng bị như vậy khi bấm Sleep thì nó tắt màn hình và quạt kêu to hết cỡ luôn (to hơn khi còn chạy nữa), đúng ra là nó phải tắt giống Hibernate trong XP đúng không đằng này nó còn chạy ghê hơn => kết luận: Vista bị lỗi đoạn này, kh6ong biết đã khắc phục chưa.

9 Tháng mười 2007 lúc 20:53
Hình như trong Vista không có Hibernite mà là Sleep, máy mình cũng bị như vậy khi bấm Sleep thì nó tắt màn hình và quạt kêu to hết cỡ luôn (to hơn khi còn chạy nữa), đúng ra là nó phải tắt giống Hibernate trong XP đúng không đằng này nó còn chạy ghê hơn => kết luận: Vista bị lỗi đoạn này, kh6ong biết đã khắc phục chưa.
Các bác kiểm tra lại đi chứ máy tôi vẫn dùng bình thường chế độ Hibernate mà.
Vào Control panel > Power Options > Choose what closing the lid does > là chọn được Hibemate m

offline69

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng mười một 2007 lúc 15:18
Mấy Bác nói làm sao, của Tôi chạy Vista Business nhưng mỗi lần đóng màn hình và máy đã cài chế độ Hib. rồi. Nhưng mỗi khi mở lại là không được, do T6i cài đặt sai hay....? (Tôi đã đặt giống như Bác vinhtarpaulin rồi) Ai đó giúp với???Hiện tại mở hoài mà không có windows reúm gì hết nè...Help Me

13 Tháng mười một 2007 lúc 18:39
@vấn đề này tui cũng đang có Problem : láp cài bản Vista Ultimate chạy OK nhưng mún SET chế độ Sleep hoặc Hibernate thì không đc : Từ START ấn chuột T thì chỉ có Switch User, Log Off, Lock, Restart, Sleep (bị mờ đi, không sử dụng đc) và Shutdown- khi ấn phím Shift + Shutdown thì cũng vậy không thấy Sleep hoặc Hibernate đâu cả, làm theo cách vào RUN gõ powercfg........... cũng chẳng ăn thua gì.. Vào Ctrl Panel/ Power Option cũng hổng thấy 2 chức năng trên để mà chọn...Pótay lun
Bác nào am hiểu thì help dùm tui nhé, Tks

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình cờ biết cái app khá hay chia sẽ các bạn: camera giao thông VN CAM chonphép xem trước tình hình giao thông thích hợp cho lộ trình di chuyển sắp tới thí điểm cho ba thành phố chính! Nhưng chắc trong giai đoạn phát triển nên app camera load hơi chậ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday