Check SN và PN để biết hàng Refactory???

Các thớt khác của LoS

LoS

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chào các bác em đang định mua con máy cũ em check được là

Serial Number SGH74605S5
Product Number RJ560AV
Product Description BU RCTO FF GM 6510b
Date of Warranty Check 13 Jul 2009

Không hiểu có phải là hàng refactory không nhỉ??? cảm ơn các bác nhiều

congminh173

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Máy bác ko phải hàng Ref đâu !
Mà sao nó BH lâu thế nhỉ, những 4 năm cơ à !!!
Thường em thấy máy ref serial thường có dấu # bác ạ !

Quang Trung

GÂY DỰNG
bạn cho mình hỏi check những thông tin đấy trên laptop dùng win vista thì check như thế nào, mình định mua 1 cái laptop cũ nhưng không biết nhiều về kỹ thuât lắm. thanks !!!!!!!!
VD: mình định mua laptop cũ IBM - T60, mình muốn check xem máy đấy dùng chip gì có cạc rời Ati không và làm sao biết nó là T60 mà không phải là dòng khác, ở ngoài máy thì có tên máy và dòng máy rùi nhưng mình muốn biết ở bên trong là chủ yếu. cảm ơn nhiều !!!!!!!!!!!

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bạn cho mình hỏi check những thông tin đấy trên laptop dùng win vista thì check như thế nào, mình định mua 1 cái laptop cũ nhưng không biết nhiều về kỹ thuât lắm. thanks !!!!!!!!
VD: mình định mua laptop cũ IBM - T60, mình muốn check xem máy đấy dùng chip gì có cạc rời Ati không và làm sao biết nó là T60 mà không phải là dòng khác, ở ngoài máy thì có tên máy và dòng máy rùi nhưng mình muốn biết ở bên trong là chủ yếu. cảm ơn nhiều !!!!!!!!!!!
Everest đi bác ợ. Thông tin phần cứng rất đầy đủ. còn có thêm 1 số tool nho nhỏ để test máy.

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Serial Number SGH74605S5
Product Number RJ560AV
Date of Warranty Check 14 Jul 2009
Warranty Type Base Warranty

Wty: HP HW Maintenance Offsite Support
Status
Active

Start Date
18 Nov 2007
End Date
16 Jan 2011

Service Level
Std Office Hrs Std Office Days , Standard Parts Logistics , Standard Material Handling , Global Coverage , Std Office Hrs Std Office Days , HP Ships to Customer Site , No Usage Limitation , 2 Business Days Turn-Around , Pickup by HP
Deliverables
Offsite Support & Materials
Hardware Problem Diagnosis

nguyenhainam

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chào các bác em đang định mua con máy cũ em check được là

Serial Number SGH74605S5
Product Number RJ560AV
Date of Warranty Check 13 Jul 2009

Không hiểu có phải là hàng refactory không nhỉ??? cảm ơn các bác nhiều

máy của bạn là refu, nhưng được mua thêm care part 3 năm, nên mới đc bảo hành những 4 năm
@ còn hp refu mà đc mua thêm care part thì còn ngon hơn cả máy nguyên cơ đấy ( con 6510b này mặc định chỉ được bảo hành 1 năm thôi à )
còn dòng busi của hp cho dù refu mà chính hãng thì vẫn cứ an âm mà dùng đi bạn. không phải phân vân đâu

LoS

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
máy của bạn là refu, nhưng được mua thêm care part 3 năm, nên mới đc bảo hành những 4 năm
@ còn hp refu mà đc mua thêm care part thì còn ngon hơn cả máy nguyên cơ đấy ( con 6510b này mặc định chỉ được bảo hành 1 năm thôi à )
còn dòng busi của hp cho dù refu mà chính hãng thì vẫn cứ an âm mà dùng đi bạn. không phải phân vân đâu

Thank you,
Nhưng người khác mua mất máy này rồi :((

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt