Chì dùm em cách chép recovery ra disk!

Các thớt khác của fage
11 Tháng chín 2007 lúc 18:09
Em đang dùng SZ430n/b, ổ DVD-RW, muốn ghi Recovery ra đĩa để lấy phần driver phần cứng (em muốn cài lại win XP mà), em cũng là Newbie, ai có thể hướng dẫn cách ghi Recovery kiểu gì để được 1 đĩa Win và 1 đĩa Driver ko ạ, cảm ơn rất nhiều!

thehien

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng chín 2007 lúc 19:25
em dùng dvd rw bác có thể chỉ em tường tận kô? Em là newbie mà bác thông cảm nha. Cám ơn bác nhiều nha.
1/Bi jo cậu click Windows Help and support
2/rui chọn Launch Vaio Recovery Center
3/sau đó chọn Creat Recovery dics
4/sau đó cho đĩa DVDRW vào,rùi bấm Start
Cậu phải mất khoảng 2 đĩa DVD đó nhen,cứ chep hết đĩa này rùi bỏ đĩa khác vào
Chúc cậu may mắn!!!!
Chúc toàn thề các bác khoẻ!!!!!

Two2xist

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng chín 2007 lúc 21:48
Cho em hỏi nếu mình chép ra đĩa DVD rồi thì trong ổ cứng có còn recovery ko hay là mất luôn hả các bác.
Bác nên chép ra disk DVD ( máy Bác phải có ổ DVD-RW nhá )
Bác yên tâm khi make disk xong vẩn còn Bộ RECovery trong Part Ẩn ...nhưng cái icon Make Recovery Disk sẽ ko còn nữa ( chỉ MAke có 1 lần thôi ..)
Nếu Muốn tạo thêm 1 bộ Disk nữa thì phải Recovery lại rồi lại làm các bước như trên !
Chúc vui

Two2xist

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng chín 2007 lúc 20:27
Nếu vào win được thì Bác vào My Computer ,click phải -chọn manager--storage --Disk Managerment....xem có part ẩn nằm ở vùng đầu khoảng 5GB ..nếu có thì mới RECO được ..có những T/h có mà hư Đường Dẩn thì cũng ko RECO được đó !!!
Hoặc Dùng Disk Hiren Boot cũng xem được ..
Chúc vui !

Bài viết cần bạn xem thêm

Để bản thân trông thật phong cách, ngoài việc bắt nhịp xu hướng trang phục theo thời gian, sự phối hợp tài tình và đồng điệu thì còn nên chú ý những chi tiết nhỏ nhất, phụ kiện thời trang.
Để hoàn chỉnh cho phong cách bản thân, [URL='https://www.elle ...
Lazada Vietnam Master card on Monday