chỉ em cách mua BB 7290 từ a-Z

hoanglz

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình khuyên bạn lên dùng dòng cao hơn một chút như 7130 hay 87xx, giá cả cũng chỉ lên chút xíu thôi, chứ dòng 72xx như bạn gìơ ở VN mà kiếm được một em ngon phải nói là cực khó vì đời nó quá sâu rồi và cũng rất mất thời gian để kiếm.
Chúc bạn kiếm được em ưng ý.

Mình cũng có nhu cầu mua 1 con full qwerty, đang phân vân mua E72 hay BB 9700.
Giờ chắc làm 1 con BB 7130 rẻ tiền hơn để ngâm cứu trước. Cảm ơn bác Lân nhá.

bb_tanphu

Kết nối thành công!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7290 95% ở nước mình đều là hàng dolly or hàng dựng cả, ít hàng ngon lắm :)

Đúng là hàng nguyên bản 7290 còn rất ít, nếu như muốn kiếm cái ngon lành thì cũng ngang ngữa 1 em 87 used. Bạn nói thế thì mình thấy không thật chuẩn và có phần không đúng sự thực (mình xin lỗi bạn nhé), 7290 vẫn được mọi người chuộng. 7290 xài vẫn ngon lành và được mọi người đánh giá là một trong những dòng BB kinh điển nhất. Nếu có tí kiến thức, bạn vẫn mua được hàng chuẩn đấy nhé.

nếu bạn chấp nhận bỏ số tiền khá khá để mua 7290 thì dĩ nhiên vẫn còn hàng ngon cho bạn... Nếu ở hcm thì bạn đến số 90 Nguyễn Van thủ (bob mobile) lụm 1 em gái 950k,bảo đảm xài tẹt ga vẫn ngon lành

Đồng ý với bạn. Mình cũng đang dùng 729 của BOB.

bác ra đại lí viettel mua luôn cho nó lành
Hình như Viettel không có bán 729 đâu. Bạn nhầm chăng?

Mình mua con 7290 800k xài gần 1 năm trời rồi mà không thấy hiện tượng gì hết.đúng là hên xui.
Có thể là tiền nào của đó, lang thang trên net, 729 có thể giá 400k - 500k. Bạn bỏ ra 800k lận, nên người bán có thể đã lựa cái ngon cho bạn chăng?

em chưa dùng BB bao giờ, hiên tại em đang muốn mua BB 7290 , em chưa kinh nghiêm mong các pác chỉ em cách chọn BB nguyên bản tốt , pin, sạc xin ( em thấy nhiều BB mua về sac ko dc 100%)
ĐB chỉ em cách xem hành dolly , hàng nguyên bản ,cách xem main .
HIên tại về BB kinh nghiệm của em là 00% :(:)((

Hồi đó mình cũng như bạn.
1/ Chọn cửa hàng uy tín mà mua.
2/ Kêu chỗ bán bung main ra cho mình xem thử. Nếu không thấy nhiều dấu vết của sự sửa chữa thì ok.
3/ Đừng ngại chuyện dolly hay sạc không tới 100% (xạc không tới là do nguồn không tốt). Đã chấp nhận chơi 729 là chấp nhận khả năng mình sẽ không mua đúng hàng nguyên bản. Miễn là pin tốt (thường phải trên 3 ngày, chỗ nào nói 1 ngày thì bye ngay bạn nhé - main ăn nguồn sẽ cho thời lượng sử dụng pin kém), nghe gọi tốt (nhớ mang theo sim để test sóng, gọi thử, nhắn tin thử), test bàn phím (vô mục soạn tin, phải đảm bảo các phím ngon lành), Nút TW phải kêu tách tách (nhỏ, khẻ) khi lăn. Đừng bị chìm quá khi ấn, ấn phải kêu tiếng thanh.

Cuối cùng là đừng ngại chuyện hàng dựng, hàng dolly bạn nhé. Miễn em nó thực hiện tốt các chức năng phải có của một chiếc di động là ok rồi.

À mà nè, âm thanh của em 729 nghe cũng trong, ấm lắm nhé. Mình kết nhất là chỗ này.

royal_T

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Đúng là hàng nguyên bản 7290 còn rất ít, nếu như muốn kiếm cái ngon lành thì cũng ngang ngữa 1 em 87 used. Bạn nói thế thì mình thấy không thật chuẩn và có phần không đúng sự thực (mình xin lỗi bạn nhé), 7290 vẫn được mọi người chuộng. 7290 xài vẫn ngon lành và được mọi người đánh giá là một trong những dòng BB kinh điển nhất. Nếu có tí kiến thức, bạn vẫn mua được hàng chuẩn đấy nhé.

Đồng ý với bạn. Mình cũng đang dùng 729 của BOB.

Hình như Viettel không có bán 729 đâu. Bạn nhầm chăng?

Có thể là tiền nào của đó, lang thang trên net, 729 có thể giá 400k - 500k. Bạn bỏ ra 800k lận, nên người bán có thể đã lựa cái ngon cho bạn chăng?

Hồi đó mình cũng như bạn.
1/ Chọn cửa hàng uy tín mà mua.
2/ Kêu chỗ bán bung main ra cho mình xem thử. Nếu không thấy nhiều dấu vết của sự sửa chữa thì ok.
3/ Đừng ngại chuyện dolly hay sạc không tới 100% (xạc không tới là do nguồn không tốt). Đã chấp nhận chơi 729 là chấp nhận khả năng mình sẽ không mua đúng hàng nguyên bản. Miễn là pin tốt (thường phải trên 3 ngày, chỗ nào nói 1 ngày thì bye ngay bạn nhé - main ăn nguồn sẽ cho thời lượng sử dụng pin kém), nghe gọi tốt (nhớ mang theo sim để test sóng, gọi thử, nhắn tin thử), test bàn phím (vô mục soạn tin, phải đảm bảo các phím ngon lành), Nút TW phải kêu tách tách (nhỏ, khẻ) khi lăn. Đừng bị chìm quá khi ấn, ấn phải kêu tiếng thanh.

Cuối cùng là đừng ngại chuyện hàng dựng, hàng dolly bạn nhé. Miễn em nó thực hiện tốt các chức năng phải có của một chiếc di động là ok rồi.

À mà nè, âm thanh của em 729 nghe cũng trong, ấm lắm nhé. Mình kết nhất là chỗ này.
đúng rồi làm theo bạn này nhé..............

bb_tanphu

Kết nối thành công!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Lang thang kiếm thêm được cái này cho bác chủ nè.
Đây nữa .
Chúc mua máy ưng ý nghen.
Ráng tìm tòi tí, mọi việc sẽ ổn.

@Royal_T: Thks Bác, mà sao bác giống xì pam quá.:D

linhdt

GÂY DỰNG
tất nhiên là phải bung main kiểm tra rồi, bung này thì em không rõ hơi gà, nhưng về vỏ xịn thì nhìn khác hẳn, dùng lâu nó càng bóng lên bác ạ

cuncun2k

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu muốn mua được con ngon lành, đảm bảo chất lượng thì cũng khó lắm. Cách phân biệt thì theo mình có một vài điểm sau :
- Tem ốc còn ngon lành chưa bung gì cả
- Hàng xịn thì tem dán trong máy ( khi bạn mở pin ra thì thấy) rất rõ ràng và sắc nét
- Màn hình của hàng xịn cũng sáng đẹp hơn so với hàng dolly
- chất lượng thoại của máy xịn rất tốt, ko bị nhiễu
Trên đây chỉ là vài điểm nhận biết mà kinh nghiệm bản thân mình rút ra được. Hy vọng bạn sẽ tìm được em ưng ý. Vì hàng bb7290 vừa rẻ mà chất lượng cũng khá tốt. Mình đang dùng 1 em nè, hàng của thằng bạn bên nước ngoài mang về cho nên đảm bảo 100%. hehehe.....

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...