Chỉ giúp cài Windows Server 2003 trên laptop ?

Dr.Dj

MÁY HỎNG
Các bác cho em hỏi, em đang có Laptop Core2Duo, hiện giờ muốn cài Windows Server 2003 nhưng cài được một lúc toàn bị lỗi, màn hình xanh lè như lỗi RAM, có vè như không hỗ trợ cho cái trên laptop. Em đã cài thử Windows Server 2008 thì chạy tốt, nhưng ứng dụng của em lại yêu cầu 2003.
Bác nào có cách nào không? Hay em phải mua laptop đời cũ hơn mới chạy được Server 2003 ?
Thanks các bác.

batnc

GÂY DỰNG
Nguyên nhân lớn nhất có thể là do HDD Controller. Bạn thử vào BIOS, tùy model máy, tìm và chuyển SATA Controller từ AHCI/RAID sang IDE hoặc các thiết lập tương tự.

Dr.Dj

MÁY HỎNG
Đúng ạ, BIOS của dv4 chỉ có tắt bật chế độ gì đó của CPU Core thôi, mà bên cạnh đó HP ghi luôn là khuyến cáo tắt chế độ này này??? Chẳng hiểu tại sao?! Nếu tắt đi thì không cài được cả Server 2008. Chẳng lẽ phải mua laptop đời cũ ổ IDE hả các bác ???!!! :((

Bo Kinh Van

GÂY DỰNG
máy nào cũng có hõ trợ để bật , tắt AHCI/RAID sang IDE mà, nếu không có thì bạn mua bản server có tích hợp sẵn driver Sata là cài vô tue thôi , giá vẫn thế mà 7k/đĩa

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...