chỉ giúp mình link down driver của con laptop hp v3000 để cài xp với

Status
Không mở trả lời sau này.

manutd0802

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng bảy 2007 lúc 23:42
mình đang dùng con laptop hp v3000 và nó mặc định win vista (có bản quyền) nhưng khi cài xp(xài chùa) thì nó báo là không phát hiện được ổ cứng. Theo 1 số người bảo mình là do winxp chưa nhận được driver của ổ. Các bạn giúp mình nhé! Thanks!:(

hoapaul

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng bảy 2007 lúc 09:28
mình đang dùng con laptop hp v3000 và nó mặc định win vista (có bản quyền) nhưng khi cài xp(xài chùa) thì nó báo là không phát hiện được ổ cứng. Theo 1 số người bảo mình là do winxp chưa nhận được driver của ổ. Các bạn giúp mình nhé! Thanks!:(
Bạn cài phần mềm DriverMagician, xuất driver ---> rồi lưu ở ổ D hoặc E. Format ổ C ---> cài winXP, rồi cài cài driver đã xuất ra. Chắc là được!

haopham

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng bảy 2007 lúc 11:52
tòteti

Không phải vậy đâu bác,chỉ cần vào bios rồi disable sata đi là sẽ cài được windows xp :D

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng bảy 2007 lúc 13:33
Một lần nữa đề nghị thành viên sử dụng chức năng tìm kiếm để tìm hiểu vấn đề cần hỏi trước khi tạo một chủ đề mới.

Chủ đề về cài đặt Windows XP trên ổ cứng SATA (cụ thể là bộ cài Windows XP không nhận ổ cứng) đã được hỏi - đáp rất nhiều trong diễn đàn!

Thread Closed!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhằm mục đích kết nối tạo 1 sân chơi lành mạnh và bổ ích dành cho những tín đồ của Bút Mực ở Việt Nam. Dựa vào thành công của Mini Pen Show 1 và 2 tại Hà Nội trong 2 năm liên tiếp 2015 - 2016, BTC đã thống nhất lập kế hoạch tổ chức Pen Show lần thứ 3 ...
Lazada Vietnam Master card on Monday