chỉ hộ em về font

duylinh

GÂY DỰNG
ko hiểu sao em đọc một số bài ko thể đọc được. Đặc biệt là vào trang ppcvn.com thì ko đọc được bài nào dù tiêu đề vẫn hiển thị tiếng việt như thường. Giúp em với nhé các huynh. em cảm ơn nhiều lắm.

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
duylinh said:
ko hiểu sao em đọc một số bài ko thể đọc được. Đặc biệt là vào trang ppcvn.com thì ko đọc được bài nào dù tiêu đề vẫn hiển thị tiếng việt như thường. Giúp em với nhé các huynh. em cảm ơn nhiều lắm.
Control panel>regions & languages>languages> chọn vào cái ô đầu tiên bỏ đĩa hệ điều hành vào....
Chúc thành công.

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hay va tab view chọn encoding/UNICODE/UTF-8 chắc có lẽ được mình hay bị lắm.

duylinh

GÂY DỰNG
cảm ơn các bác nhiều nhưng những chiêu này em làm hết rồi mà ko được. hic hic. mà giờ trang ppcvn cũng đang hỏng nên chưa thử được. thôi đành đợi vậy.

maluoi

VERIFIED!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chọn View/ Encoding/ More/ User Defined xem có được không. Nếu vẫn không được thì cài lại IE thôi. Đừng cài lại cả Win vội.

duylinh

GÂY DỰNG
em đã làm tất cả như hướng dẫn, copy cả thư mục font của máy đọc được về install vào font của mình vẫn ko được. các bác giúp em với. ko lẽ cứ muốn vào trang ppcvn lại phải ngồi máy khác sao???

maluoi

VERIFIED!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cài lại IE chưa??? Đang có IE7.0 đấy down về cài luôn một công đôi việc.
Nếu vẫn không được thì cài lại Win thôi, cài lại xong chạy càng nhanh.

duylinh

GÂY DỰNG
em đã đọc được rồi. Cảm ơn anh em rất nhiều. Nguyên nhân là do em cài unikey bị lỗi font hệ thống. Cài vietkey là okie luôn.

Guess

Lì Xì Đi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
kì vậy hen, thằng unikey là ổn định nhất rồi, còn Vietkey xài dở ẹc, bác đã thử xài bản Unikey 3.6 chưa, bản trước đây có 1 số lỗi

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...