Chỉ rung một tí là IBM báo Ổ cứng bị rung là sao các Bác ơi!

Các thớt khác của hungbk
6 Tháng bảy 2007 lúc 14:40
Em đang dùng R50 của IBM, vừa Recovery lại, hiện chỉ để trên bàn, rung nhẹ là máy tự cảnh báo không nên rung, ổ cứng sẽ có vấn đề....

Xin hỏi hiện tượng đó có phải do ổ cứng đang lỏng, hoặc có vấn đề gì không ạ, như vậy có nguy hiểm không ạ!

Rất mong các anh em giải đáp giùm, trân trọng cảm ơn!

ntnhan3780

RÙA BA HOA .HA.HA.HA....
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng bảy 2007 lúc 14:51
Mình nghĩ nó chỉ là phần mềm cảnh báo cho biết tình trạng ổ cứng thôi, không sao cả đâu. Máy mình lúc trước cũng thế. Mình để trên bàn, lỡ chân đá cái bàn 1 cái thì nó đưa ra câu cảnh báo đó đấy! Mình tắt nó đi cho khỏi khó chịu..

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng bảy 2007 lúc 16:33
Máy của bác hơi xịn đấy vì đây chính là chức năng bảo vệ ổ cứng của máy. chỉ máy đới mới mới có chức năng này thôi. Bác cứ yên tâm đi, có thêm chức năng này thì khi rung ổ cứng sẽ tự đồng ngừng hoạt động để tự bảo vệ mà.

Everton

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng bảy 2007 lúc 22:47
Em đang dùng R50 của IBM, vừa Recovery lại, hiện chỉ để trên bàn, rung nhẹ là máy tự cảnh báo không nên rung, ổ cứng sẽ có vấn đề....

Xin hỏi hiện tượng đó có phải do ổ cứng đang lỏng, hoặc có vấn đề gì không ạ, như vậy có nguy hiểm không ạ!

Rất mong các anh em giải đáp giùm, trân trọng cảm ơn!
Phần mềm hình như chỉ có ở dòng Thinkpad (Lenovo có thể cũng có), nói chung điều này không đáng ngại bạn ạ, theo mình là rất tốt vì khi có dấu hiệu rung phần mềm sẽ tạm ngưng ổ cứng cho tới khi ko còn rung nữa (bạn có thể chỉnh mức độ nhạy cảm của phần mềm). Trừ khi máy của bạn nằm yên mà vẫn báo rung thì mới cần xem xét.

7 Tháng bảy 2007 lúc 11:15
Bạn có thể chỉnh độ "nhạy" của chế độ rung bằng cách: Vào Control Panel, chọn ThinkVantage Active Protection System Properties, sau đó vào thẻ Configuration, cuối cùng bạn chỉnh độ shock trong thanh Sock detection sensitivity. Good luck.

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng bảy 2007 lúc 04:25
bác vào ThinkVantage Active Protection System , phần shock detection sensitivity mà chỉnh , máy của em mặc định để high, chẳng sao cả .
Chỉ thỉnh thoảng đang xem phim mà bê xuống ghế thì nhận ra ngay.
Nếu rung nhẹ thì nó tự cân bằng được , còn nếu rung mạnh thì nó mới stop ổ cứng lại .

chaunghe

BÁC SỸ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng bảy 2007 lúc 13:19
Nếu IBM Free DOS có dùng được chức năng này không ạ ? Hay chỉ bản Recover xịn mới có ? Em dùng R51e không biết có thể dùng chức năng này không ?

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 00:08
Các bác lên trang Ibm hay lenovo , down cái Software Installer hoặc cái System Update ( bản mới nhất là 3.0 ) về , nối Internet cho nó dò driver trên trang chủ , xong rồi nó báo cho một lô các driver, software thiếu chưa cài hoặc cài rồi mà có bản mới hơn.
Em nghĩ ở trong nó phải được thiết kế từ trước rồi thì cài soft mới dùng được .
Các máy khác không có bộ cảm ứng thì không chạy được đâu, làm sao mà nó đo trạng thái được.

Bài viết cần bạn xem thêm

Hôm nay Facebook vừa đưa ra một thông báo quan trọng. Hãng đang tiến hành cập nhật News Feed để tuyên chiến với các trang tin tức giả mạo. Mục đích chính của bản cập nhật này là người dùng sẽ được biết c ...
Lazada Vietnam Master card on Monday