chia lại ổ cứng ???

dantx

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng một 2008 lúc 23:42
Dĩ nhiên là được chứ: Dùng đĩa khởi động rồi sử dụng Partition Magic hay Acronic. Đĩa khởi động LTH (Hiren's Boot), chọn khởi động từ đĩa CD, Chọn "1,enter,1,enter" nếu muốn dùng Partition magic, chọn "1,enter,2,enter" nếu muốn dùng Acronic. Với Vista, khuyến cáo dùng Acronic để bảo toàn dữ liệu. Nếu thấp hơn, thì dùng cái nào cũng được.

Anbis

mỗi ngày vì 10.000 giờ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng một 2008 lúc 00:12
Hú hú, bác nào xài PMagic thì coi chừng cái Recovery của bác đi luôn đấy nhá :D trong box vừa có 1 bác than khóc xong, sang đây bác dantx lại xúi thế kia thì nguy mất :D
Dùng Acronic thì OK hơn, nhưng theo em thấy, ổn nhất là vào Win, kêu Vista shrink ra là xong việc :D đỡ rắc rối ^^

4 Tháng một 2008 lúc 02:16
Hú hú, bác nào xài PMagic thì coi chừng cái Recovery của bác đi luôn đấy nhá :D trong box vừa có 1 bác than khóc xong, sang đây bác dantx lại xúi thế kia thì nguy mất :D
Dùng Acronic thì OK hơn, nhưng theo em thấy, ổn nhất là vào Win, kêu Vista shrink ra là xong việc :D đỡ rắc rối ^^
kêu vista shrink là làm sao bác, bày e với

bat_can_doi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng một 2008 lúc 18:07
bản thân Win Vista cũng đã có bộ chia ổ các bác vào Manager/Disk Management sau đó kick chuột fải vào ổ C chọn Shrin Voluem sau đó cứ làm theo hướng dẫn là Ok ngay,đảm bảo không bị mất Recovery
Để ghép vào ổ D bạn kick chuọt fải vào ổ D chọn Extend Voluem và kéo fần bạn vừa tách khỏi ổ C vào ổ D là xong
Chúc bạn thành công

4 Tháng một 2008 lúc 19:27
bản thân Win Vista cũng đã có bộ chia ổ các bác vào Manager/Disk Management sau đó kick chuột fải vào ổ C chọn Shrin Voluem sau đó cứ làm theo hướng dẫn là Ok ngay,đảm bảo không bị mất Recovery
Để ghép vào ổ D bạn kick chuọt fải vào ổ D chọn Extend Voluem và kéo fần bạn vừa tách khỏi ổ C vào ổ D là xong
Chúc bạn thành công
bác ơi, Vista có giới hạn dung lượng ổ cứng ko, sao ổ D e 87Mb, vista ko cho extend

hp_mylove

Как закалялась сталь
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng một 2008 lúc 19:41
dùng pmagic nó hiện rõ cái phần vùng ẩn recovery rồi mà còn format đi thì chịu rồi:p .
nếu Win vista thì dùng Acronic còn Xp thì dùng Pmagic đơn giản hơn .

bat_can_doi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng một 2008 lúc 11:53
bác ơi, Vista có giới hạn dung lượng ổ cứng ko, sao ổ D e 87Mb, vista ko cho extend
Vista không giới hạn dung lượng ổ bác ạ,bác thử Extend phần bác cắt từ ổ C ra rùi kéo ổ D vào xem có được không.Vì em thấy ổ D bác để ít quá

5 Tháng một 2008 lúc 12:22
các bạn cho mình hỏi tạii sao máy mình không có phần srink volume vậy.Acronis Disk Director Server v10.0.2077 cần phải member mới tải được nhưng minh không dủ tiền mà đăng ký member.mình đang xài laptop toshiba,80g,1,75,ram 1g,card ATI.ai chỉ dùm mình được không vậy.thank nhiều ^_^

Bài viết cần bạn xem thêm

E có đọc bài này rồi, và e cũng quên là e đã đọc những gì rồi
Thú thật là đọc lại nhưng ko có đọc hết, nhiều thuật ngữ quá
E thì chỉ nhớ đc vài cái chính thôi
Lazada Vietnam Master card on Monday