Chia ổ cứng trong Win 2003 sever ???

Các thớt khác của zxcvasd
29 Tháng một 2007 lúc 13:04
:p Bác nào biết chỉ giúp em với:

Con sever Hp mới nhận. Ổ 100G. Nó chia có 1 ổ C = 100G.
Em nghĩ cài xong các phần mềm cần thiết rồi dùng PQ magic chia cũng được.
- vì Hp nó đã cài sẵn Win 2003 Sever.

Sau khi cài xong các phần mềm cần thiết, chạy PQ magic 8.05 :(
Nó báo: Setup detcted that computer running Win 2000/NT/Xp .Net so install can't be continute.

Thử các bản PQ khác đều bị vậy. PQ for Dos thì 0 nhận NTFS & phải format lại toàn bộ.

Bác nào biết Sòt nào hay cách nào chỉ giúp em với. :rolleyes: .
Thanks.

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng một 2007 lúc 17:05
Tiếc là bạn ở Đà Nẵng, mình không thể trực tiếp giúp bạn được. Bạn thử dùng đĩa Hiren Boot để khởi động máy từ DOS và sau đó sử dụng PQ Magic để chia lại HDD xem sao. Mình vẫn làm thế, chưa thấy có lỗi bao giờ! Chúc bạn thành công!

31 Tháng một 2007 lúc 10:10
Thanks bro đã trả lời.

Vấn đề là Partition Magic không chạy được trên đĩa cứng đã cài Win 2003 sever. Khi mình cài trong Win thì 0 cho install. Còn khi boot bằng đĩa Hiren thì trong Dos nó báo lỗi. (Nếu dùng CD Hiren boot thử các HDD khác có phân vùng NTFS vẫn ok) - (0 phải ổ cứng của mình hay CD Hiren bị hỏng.)

T___T
Bác nào biết cách nào hoặc phần mềm nào khác chỉ giúp em với. Thanks.

tung2403

Thích du lịch bụi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng một 2007 lúc 22:41
Bạn thử dùng Portable Partition Magic 8.05 xem sao. Mình chưa chạy trên server bao giờ nên cũng không chắc lắm.

o22

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng hai 2007 lúc 20:58
Bạn kiếm CD hacao linux chạy trực tiếp CD đăng nhập xong vào chương trình quản lý phân vùng với Gparted mà làm ( vì mình đang thử dùng Hacao đây thấy tiện ích này phân vùng đĩa rất OK)

Bài viết cần bạn xem thêm

Em chào các mod,
Em nhờ các mod xử lý giúp em Winner @tongkien không giao dịch tại topic này ạ
https://www.handheld.com.vn/threads...g-nokia-sharp-23h00-30-9.501111/#post-3708048
Em cảm ơn các mod. ...
Lazada Vietnam Master card on Monday