Chia ổ cứng

Các thớt khác của Louis Phong

AnPhongPhat

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng sáu 2007 lúc 15:44
Nếu là máy mới thì bạn dùng dĩa boot của Hiren để vào phần Partition Magic, xóa hết toàn bộ partition và tạo lại theo ý muốn, sau đó cài lại Windows Vista là ok. Bạn làm thử nhé. Có vấn đề gì cứ trao đổi trên diễn đàn

4 Tháng sáu 2007 lúc 15:48
máy mình mới mua về Window Vitas Business, nó cài đặt sẵn cho mình chỉ một ổ đĩa C (160Gb), giờ có ai giúp, hướng dẫn mình setup lại thành 2 ổ C (50GB) và D (110 Gb) không?? mong các bạn, anh chị giúp đỡ
Cài partion magic zô. sau chia lại trong win luôn, nhưng mà tốt nhất là dùng đĩa hirent boot 9... chia lại ngoài dos, nhưng như vậy thì không giữ lại được win

Bạn có thể tải partion magic tại: www.fixdown.com

4 Tháng sáu 2007 lúc 15:58
1 vấn đề nho nhỏ ! nếu del phân vùng bằng PQ magic 8.05pro rồi tạo lại dưới dạng NTFS thì phân vùng NTFS này lại ko cùng loại NTFS do window tạo ra khi cài đặt win ( 1 cái version 3.0, 1 cái 3.1, hình như do win tạo ra thì là 3.1) nên ko gom 2 cái lại làm 1 đc ! em nhắc thế để các bác đề phòng :D

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 16:00
1 vấn đề nho nhỏ ! nếu del phân vùng bằng PQ magic 8.05pro rồi tạo lại dưới dạng NTFS thì phân vùng NTFS này lại ko cùng loại NTFS do window tạo ra khi cài đặt win ( 1 cái version 3.0, 1 cái 3.1, hình như do win tạo ra thì là 3.1) nên ko gom 2 cái lại làm 1 đc ! em nhắc thế để các bác đề phòng :D
Thế nên tớ mới nói là PQ Magic không dùng được với Windows Vista.

4 Tháng sáu 2007 lúc 16:17
Tại sao các bác ko chia ổ cứng trực tiếp trên Vista nhỉ? click chuột phải vào My computer / Manage/ Storage/ Disk Management ,sau đó chọn ổ cứng muốn chia bằng cách click chuột phải ,chọn tiếp Shrink Volume,rồi gõ dung lượng phần chia mới vào tiếp theo click OK ,rồi đợi kết quả sau khi đã restart lại máy:eek:

dung1204

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng sáu 2007 lúc 16:33
Tại sao các bác ko chia ổ cứng trực tiếp trên Vista nhỉ? click chuột phải vào My computer / Manage/ Storage/ Disk Management ,sau đó chọn ổ cứng muốn chia bằng cách click chuột phải ,chọn tiếp Shrink Volume,rồi gõ dung lượng phần chia mới vào tiếp theo click OK ,rồi đợi kết quả sau khi đã restart lại máy:eek:
Nếu chia như vậy thì hình như sau khi reco lại máy thì phân vùng đó cũng mất tiêu, tức là data cũng đi hết

Sedona

Label N - CHLB Đức
MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 17:54
em ngại nhất là cài lại window vista các bác a :| , có cách nào chia mà không cần cài lại vista không các bác T_T
Được gửi bởi mylove007
Tại sao các bác ko chia ổ cứng trực tiếp trên Vista nhỉ? click chuột phải vào My computer / Manage/ Storage/ Disk Management ,sau đó chọn ổ cứng muốn chia bằng cách click chuột phải ,chọn tiếp Shrink Volume,rồi gõ dung lượng phần chia mới vào tiếp theo click OK ,rồi đợi kết quả sau khi đã restart lại máy
Sao bạn không thử cách bác mylove007

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 23:28
đây thấy có một bài khá đầy đủ nói về cách chia và quản lý phân vùng trong Vista, bác tham khảo thử xem hình như shrink trong trường hợp này là hp lý nhất rồi thì phải.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn MÁY TÍNH - LAPTOP 2

Nội dung tương đồng

Lazada Vietnam Master card on Monday