Chia partition cho laptop HP DV2000T

Các thớt khác của thanhminhppc

thanhminhppc

CARDIOLOGUE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2007 lúc 17:39
MÌnh dùng Partition magic 8.0 để chia partition C thành 2 partition C và D nhưng nó báo lỗi Ổ cứng chứa partition không thể move được. Mình resize cũng ko được luôn. Các bác chỉ giúp phải làm thế nào bây giờ

bigprince

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2007 lúc 20:46
MÌnh dùng Partition magic 8.0 để chia partition C thành 2 partition C và D nhưng nó báo lỗi Ổ cứng chứa partition không thể move được. Mình resize cũng ko được luôn. Các bác chỉ giúp phải làm thế nào bây giờ
bạn dùng thử acronis disk director suite xem, tớ vẫn dùng để chia ổ c thoải mái, chương trình này nó khởi động lại máy rồi chia nên ko ảnh hưởng đến OS.

12 Tháng một 2007 lúc 20:47
buớc 1: resize ổ C
buớc 2: tạo Pảtition chõ mới resize
mình cũng dùng Dv2000 serie chia bình thg2 kô bị gì dđâu!
bạn nên ra DOS mà chia!

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2007 lúc 20:56
Em hay dùng cách này, chẳng cần soft gì cả, bỏ đĩa win 8K vô, chọn boot từ CD rồi vô đó, del hết mấy partition cũ rồi tạo ra partition mới, muốn setup win ổ nào thì chọn partition đó rồi format, sau khi setup được win thì vô win format partition còn lại, thế là xong

thu6ngay13

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng một 2007 lúc 12:00
Bạn chạy trên DOS hay WIN ?

Nếu bạn chạy trên DOS mà không được thì bạn kiếm cái đĩa BOOT phổ thường có chừa PQ 8.0 cài trên WIN chạy là OK.

Mình cũng đã từng gặp trường hợp như vậy rồi. SONY và IBM cũng có 1 số sản phẩm như vậy.

Bạn thử xem sao nhá

Có gì liên lạc theo địa chỉ sau:

Bachphuong Co., Ltd

120 - Kim Ngưu - Hai Bà Trưng - Hà Nội
Phone: 04.9724548
Y/M: nang_sac
Mail: ngoc_nang@vnn.vn
Site: http://www.bachphuong.com.vn

Bài viết cần bạn xem thêm

Nội dung tin nhắn cá nhân của nhiều người dùng đến từ Nga, Ukraine, Mỹ, Anh đang được tin tặc rao bán công khai trên mạng.

Nội dung tin nhắn cá nhân từ ít nhất 81.000 tài kh ...
Lazada Vietnam Master card on Monday