Chia sẻ cách lưu file vào RAM

blue2

GẮN KẾT
Có một cách lưu file định dạng "lạ" vào palm là sửa tên file đó lại - cho cái đuôi là ".pdb" hay ".prc" là sẽ cho vào RAM hoặc beam thoải mái mà không cần cài thêm phần mềm.
Tuy nhiên , cách này chỉ mang tính cấp bách

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
blue2 said:
Có một cách lưu file định dạng "lạ" vào palm là sửa tên file đó lại - cho cái đuôi là ".pdb" hay ".prc" là sẽ cho vào RAM hoặc beam thoải mái mà không cần cài thêm phần mềm.
Tuy nhiên , cách này chỉ mang tính cấp bách
cách này cũng hay đấy, nhưng chẳng biết mang file lạ vào RAM làm gì nhỉ hihihi

Hoangnam_fr

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
He he, bác nào có chú TE ram chế thành 256 thì dùng cách này mà cho file lạ vào!
Thỉnh thoảng em cũng làm cách này để chi file avi, mpg vào B-)
mà nếu không thì các bác dùng converter có sẵn của smartmovie rồi chọn xuất file ra .. ( em quên rồi) mà chép vào ram to, hú hú hú

blue2

GẮN KẾT
@cuhiep: chẳng hạn như bác Hiệp muốn share nhạc, file dung lượng lớn khoảng 4-5MB, mà máy của bác chỉ có mỗi hồng ngoại thôi, thì việc chép qua trung gian như vậy sẽ nhanh hơn nhiều chứ phải không bác. Hay là bác muốn beam file sang palm khác, nếu không làm thế này thì sẽ bị lỗi "unknown file type".

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...