Chia sẻ cho những ai xài MAC - wi-fi chuẩn N

19 Tháng năm 2007 lúc 07:05
bác cho em hỏi là tại sao những máy ra sau này đều chuẩn wifi N nhưng có thể xài với router a/b/g trong khi em dùng macbook pro thì ko :mad: ai bít thì chỉ em,với lại hình như wifi của macbook pro yếu hơn những máy thường phải ko ạ?( tại lúc em ở chung nhà với bạn em ,1 đưá thì Toshiba ,maý khác là sony ,2 nguời kia thì bắt bình thường trong khi máy em thì đơ luôn :'error to connect ....' :confused:

19 Tháng năm 2007 lúc 07:13
em mua rồi bác ơi,mua cách đây 2 tháng ( 1.x bảng ) nhưng xài ko được ,down về install thì hình như chỉ dành xài cho chuẩn N thôi ( tức là chỉ xài được khi có router chuẩn N luôn ) chán :(

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng năm 2007 lúc 14:58
Cái này dành cho những ai dùng MacBook, card wi-fi có hỗ trợ chuẩn n nhưng Apple lại bán ~ 2$ cho cái soft để activate chức năng này lên, em đã mua và share cho những ai cần dùng nó

Download

chúc các bác vui :)
Đính chính là dùng tốt với Aiport Extrem station, hoặc những AP có hỗ trợ chuẩn N, còn nếu không có chuẩn N thì đừng cài vào cho mất công.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cuối cùng thì Apple đã chính thức thông báo về thời điểm diễn ra sự kiện lớn tiếp theo của họ ngay trên Website, đó là 10AM giờ PDT ngày 12/9/2018, tính ra là lúc 0 g ...
Lazada Vietnam Master card on Monday