Chia sẻ đam mê: DU THUYỀN

Các thớt khác của patrick835

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Khởi nguồn từ bài báo: "Diễm My sở hữu du thuyền trị giá 2 triệu USD"
http://www.zing.vn/news/nguoi-dep/diem-my-tau-du-thuyen-2-trieu-usd/a69670.html

Và một số báo khác lại đưa tin Euro Auto được chỉ định làm nhà phân phối độc quyền cho sunseeker.
Ông Huỳnh Dư An, Tổng Giám đốc Euro Auto cho biết, đã có khách hàng đặt mua du thuyền Sunseeker Manhattan 60, mới 100% có giá trị hơn 2 triệu USD/chiếc và đây sẽ là chiếc du thuyền cao cấp đầu tiên có mặt tại Việt Nam vào đầu năm 2008.
Vậy SaigonMarina của chồng Diễm My và Euro Auto ai mới là nhà phân phối chính thức? Hay cả 2 chỉ là một?
Báo khác lại nói tàu mua về (Sunseeker Manhattan 60) là dành cho một đại gia đang xây khu du lịch tại Đà Nẵng.
Trang WEB của sunseeker thì có đưa thông tin về đại lý phân phối như sau:
Saigon Marina Co., Ltd., part of Sunseeker Asia Limited
# 16, Street 5, Thao Dien Ward, District 2 Ho Chi Minh City, Vietnam
Tel: (84-8) 3744 2533
Fax: (84-8) 3744 2437
Email: info@sunseeker.vn
Website: www.sunseekervn.com

Khoảng vài tháng gần đây anh họ của em (sống cùng nhà) có tính chuyện mua thuyền câu cá, loại nhỏ khoảng 20 feet (hơn 6m5) giá chừng 60t, nên em cũng có tham khảo qua nhiều loại thuyền. Đặt nhiều tạp chí tàu bè, du thuyền, cruises v.v... và thực sự cảm thấy hứng thú với loại phương tiện mới mẻ này.

Em vừa xem review con Sunseeker Manhattan 60 này trên báo, nhưng phải nói con 70 (tức 70 feet) đẹp hơn nhiều, nhìn mẫu 60 cứ ngu ngu làm sao 8-}
Nếu là em em sẽ không bao giờ mua mẫu mới, bởi thuyền các loại mất giá cực nhanh. Ông bạn quen của nhà em cũng có một chiếc, mua mới 40k 1 năm sau bán 20k, có bảo rằng "ngày mua tàu là vui nhất, mà ngày bán tàu cũng là ngày mừng nhất". Đơn giản bởi chi phí + công sức duy trì quá lớn. Mẫu tàu câu ông anh em định mua thì cũng phải 8-10 năm tuổi, giá bằng 1/10 giá gốc nhưng thực ra đối với tàu, 10 năm chưa phải là bao, vì mỗi năm đi được chừng 20 lần đã là nhiều .

Em lập topic để mọi người chia sẻ ý kiến, biết đâu ngày nào trúng số anh em mình hùn nhau làm 1 em chăng <:p

thtvuf

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Món này em cũng mê, chỉ có điều ở VN sở hữu chú này hơi mệt...
Nếu không phải lăn tăn về tiền thì chú này là mơ uớc của đời em

nam_newport

Thành viên dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em chỉ ước mong 1 chiếc canô mui kín thôi chứ món này chưa dám nghĩ đến.

CADman

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chơi duthuyền thì phải kèm 1 em chân dài nữa, thế mới là "song kiếm hợp bích" á :D
Hiện thời em được 50% rùi ( em chân dài ), còn du thuyền chắc chờ tới khi em này "còng" thành cụ bà rồi mới có :(

ngoanhson

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ặc, mua thuyền bây giờ phí bảo quản mới mệt đó em.
Trong Nam thời tiết còn tiện chứ ngoài Bắc mùa rét chán lắm.
Chán câu cá biển lắm rồi.

Nếu chú thích mua rẻ mà lo thủ tục chạy ở VN được anh sẽ chỉ cho món mua du thuyền giá cực rẻ luôn thậm chí cần thì có người đưa chú sang HK thích con nào chỉ con đó rồi đặt tiền, kể cả mấy con mà đại gia VN đang để ở bến du thuyền HK, loại vừa nhỏ thôi đừng có lớn quá. 1 tuần sau giao hàng tại HẢI PHÒNG luôn rồi trả nốt xèng.

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@nam_newport: nhà em có cái xuồng đi câu cá trong hồ được nè anh, có cái máy yamaha 25hp đủ chạy tè tè :D
kiểu vầy nè

ca nô mui kín là như thế nào ạh?

@CADman: có du thuyền thì sẽ có chân dài anh ơi, mà có chân dài là mất du thuyền :p

@qtrunghp87: vậy gom góp đi chú, mui trần đâu phải con nào cũng mắc ;)

Nếu chú thích mua rẻ mà lo thủ tục chạy ở VN được anh sẽ chỉ cho món mua du thuyền giá cực rẻ luôn thậm chí cần thì có người đưa chú sang HK thích con nào chỉ con đó rồi đặt tiền, kể cả mấy con mà đại gia VN đang để ở bến du thuyền HK, loại vừa nhỏ thôi đừng có lớn quá. 1 tuần sau giao hàng tại HẢI PHÒNG luôn rồi trả nốt xèng.

Em không có tiền đâu anh, mê thôi \m/ nhưng chi phí (vận chuyển, thuế v.v..) thì khoảng bao nhiêu ạh? Thuế giữa tàu cũ và mới có khác gì nhau không anh?

Tò mò cho biết :D

ngoanhson

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@nam_newport: nhà em có cái xuồng đi câu cá trong hồ được nè anh, có cái máy yamaha 25hp đủ chạy tè tè :D
kiểu vầy nè

ca nô mui kín là như thế nào ạh?

@CADman: có du thuyền thì sẽ có chân dài anh ơi, mà có chân dài là mất du thuyền :p

@qtrunghp87: vậy gom góp đi chú, mui trần đâu phải con nào cũng mắc ;)

Em không có tiền đâu anh, mê thôi \m/ nhưng chi phí (vận chuyển, thuế v.v..) thì khoảng bao nhiêu ạh? Thuế giữa tàu cũ và mới có khác gì nhau không anh?

Tò mò cho biết :D

Khẹc khẹc, thế thì em cần nghiên cứu thêm về du thuyền òi. Đây là tàu cao tốc cáy, chú chỉ cái nào nó bê về VN cho chú cái đó chẳng thuế má gì cả giá chỉ bằng 1/10 giá trị thực thôi. Về chú bỏ GPS đi lo ở VN chạy được là chạy, ko được thì ra biển đục thủng rồi bỏ trốn ;)

nam_newport

Thành viên dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đây nè Cá, ước mơ "giản dị" đó:

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...