Chia sẻ kinh nghiệm dùng HP iPAQ data messenger

ngotheson

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hi all,
Mình vốn thích dùng PPC từ lâu, đã từng trải qua sử dụng HP 6365, Dopod C800, giờ mới chuyển sang dùng HP Ipaq data vì kết cấu hình và các tính năng đầy đủ của 1 PPC trong em máy này. Nhưng khi sử dụng thì mình thấy pin của em này quá yếu, không dùng nhiều, chỉ nghe gọi thôi mà cũng chỉ được 1 ngày. Có cách nào khắc phục không?

Ngoài ra, còn một vấn đề nữa, mình dùng sim Mobi, cài vào thì rất hay bị lỗi phone No service. Thế là lại phải vào setting-network, find lại network hoặc set lại manual để phần current network hành 45202 thì mới có thể gọi và nhận cuộc gọi được. Nhưng lỗi này thường xuyên xảy ra nên ảnh hưởng đến công việc rất nhiều. Có phải tại mình setting chưa chuẩn k?

Ký hiệu E và tam giác hiện lên nghĩa là gì?

Nói chung mọi người có kinh nghiệm dùng và xử lý em này thế nào thì chia sẻ nhé. Tks:x

zin_zin

NHẬP HỘI
Dùng con này thì phải chấp nhận thôi bạn ạ, mình cũng đang cân nhắc và dùng thử con này, vì pin quá yếu nên phải có điều kiện sạc thường xuyên.

Về vấn đề pin thì không thể mong đợi gì nhiều, vì bộ vi xử lý của nó mạnh thế mà dung lượng pin thì chỉ có 1140. Nếu muốn kéo dài thời gian sử dụng thì buộc phải gỡ bỏ những ứng dụng chạy ngầm, giảm độ sáng màn hình, giảm thời gian hiển thị, không nên sử dụng homescreen, mà chỉ nên đặt hình nền thông thường thôi. -> nói chung đành đợi đến khi nào có ai chế pin dung lượng cao cho con này thì mới mong cải thiện được.

Sim mobi thì không thể khắc phục được rồi, vì có lẽ đây là lỗi từ nhà sản xuất, có thể mobi phone sử dụng dải tần mà Data messenger thu sóng yếu :), cái này rất nhiều người phải đổi sim rồi, chắc phải thế thôi bạn ạ

Còn chữ E là ký hiệu của sóng EDGE (trước là GPRS - G, nhưng bây h các mạng đều nâng cấp GPRS lên EDGE hết rồi)
Hình tam giác thì mình không rõ

ngotheson

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Dùng con này thì phải chấp nhận thôi bạn ạ, mình cũng đang cân nhắc và dùng thử con này, vì pin quá yếu nên phải có điều kiện sạc thường xuyên.

Về vấn đề pin thì không thể mong đợi gì nhiều, vì bộ vi xử lý của nó mạnh thế mà dung lượng pin thì chỉ có 1140. Nếu muốn kéo dài thời gian sử dụng thì buộc phải gỡ bỏ những ứng dụng chạy ngầm, giảm độ sáng màn hình, giảm thời gian hiển thị, không nên sử dụng homescreen, mà chỉ nên đặt hình nền thông thường thôi. -> nói chung đành đợi đến khi nào có ai chế pin dung lượng cao cho con này thì mới mong cải thiện được.

Sim mobi thì không thể khắc phục được rồi, vì có lẽ đây là lỗi từ nhà sản xuất, có thể mobi phone sử dụng dải tần mà Data messenger thu sóng yếu :), cái này rất nhiều người phải đổi sim rồi, chắc phải thế thôi bạn ạ

Còn chữ E là ký hiệu của sóng EDGE (trước là GPRS - G, nhưng bây h các mạng đều nâng cấp GPRS lên EDGE hết rồi)

Thế thì đành đợi đến khi có pin dung lượng cao thì em này sẽ rất đỉnh, nhỉ. Thảo nào mình cứ băn khoăn sao con máy cấu hình ngon thế mà giá lại khá rẻ.

Cám ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm. Có gì trao đổi tiếp nhé.

blackismyheart

GÂY DỰNG
1 điều nữa là có 1 bác vừa mới review cái dung lượng Pin và hiệu quả sử dụng của chú này hôm trc đấy,thất vọng lắm bác ạ,nhất là đối với bản rom mới.
Còn hình như chữ E với dấu tam giác là do ko có sóng mobi nên cũng ko có sóng GPRS chăng

hunter86

NHẬP HỘI
Lúc trước mình cũng xài.
Sạc tối hôm trước thì đến chiều hôm sau là còn khoảng 30% thôi, lúc đầu tưởng tại em xài nhiều giờ thấy anh em nói vậy thì pin yếu thật.
Mình xài mạng Viettel thấy bình thường không cần cấu hình gì hết, mạng xài cũng ổn định.

congtiger

GÂY DỰNG
----------------
----> biểu tượng này nói là iPAQ đang trong chế độ roaming (xem tài liệu hướng dẫn sử dụng đi kèm sẽ rõ)

- Theo mình chắc khoảng vài tháng nữa sẽ có pin dung lượng cao cho em này (có thể mua trên ebay.com)

Tuan HN

NHẬP HỘI
CÓ BÁC NÀO ĐÃ THỬ CẮM PIN CỦA HP iPAQ 914 ~2000 mAh hoặc 3600 mAh vào HP iPAQ Data Messenger NÀY CHƯA, HOẶC BẤT CỨ LOẠI DUNG LƯỢNG PIN CAO NÀO KHÁC THÍCH HỢP?
DÙNG PIN 1 NGÀY NẢN QUÁ:)]

nguyenquangloc

NHẬP HỘI
Pin của em này cũng không kém đâu bạn ơi. Mình dùng được 2- 3 ngày đấy. Bạn phải lưu ý khi để máy trong bao da nó sẽ chạm vào phím xanh và đỏ nhiều gây hao pin. Thực ra đây là do sơ xuất của nhà thiết kế bạn ah; bạn lên chọn lọai bao da ngang , khi cất máy vào bao thì cho mh quay ra ngoài sẽ tránh bị chạm phím.

shinoda8x

NHẬP HỘI
em đang dùng con Hp data mess , hiện giờ nó đang có bệnh như sau mong các bác chẩn đoán bệnh cho em với : gọi đi được, nhận được tin nhắn, nhắn được tin đi, nhung không nhận được cuộc gọi hoặc nhận được 1 ,2 cuộc xong là lại thuê bao quý khách ... cái icon sóng nháy liên tục nhúc đầy vach lúc ko vạch logo mạng vẫn hiển thị ở today, em dùng mạng vinaphone ~~ hôm nay em vì nó nhỡ nhiều việc quá mong các bác giúp

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...