Chia sẻ - Mọi người đã đến với đồng hồ như thế nào

XChanDoiX

Thành viên tích cực
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Niềm đam mê đồng hồ của em bắt nguồn từ những câu chuyện kể của ba em, ngày còn trẻ, Ông có hẳn một bộ sưu tầm đồng hồ mà theo lời kể của Ông, là rất có giá trị, nhưng sau này khi các chế độ chính trị thanh đổi, dẫn đến kinh tế khó khăn, Ông đã phải bán hết tất cả để trang trải. Ông cũng hay nói, đàn ông là phải có một chiếc đồng hồ, thế nên mục tiêu của em bây giờ là sưu tầm/mua các loại đồng hồ mà ba em thích, sẵn làm vật kỉ niệm luôn, sau này có cái mà kể cho con cháu nghe :)

Syber1a

Đang gây dựng uy tín
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Trước mấy đứa bạn toàn đc đeo Casio F có đèn, còn mình chỉ đc nhà mua cho loại có kim, dùng lại dễ vào nước, dùng được 1 thời gian cà giật thế là ko đeo nữa.
Mãi đến khi tốt nghiệp ĐH, có tiền ship con Seiko SNK về, đeo đc 2 ngày thấy ba thích, thế là để lại cho ba, đeo con Logines fake của ba, năm sau ship con Seiko Solar về đeo đc mấy tháng, e trai thấy thích hay mượn đeo, cho em, lại đeo con Logines :))

HiroYasuko

Đang gây dựng uy tín
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em đến với đồng hồ qua việc xài ké của ông anh. Ngày em còn đi học, ổng làm ăn giàu có rồi sắm sửa mấy con đồng hồ. Em thì chả ham vì lúc nào cũng kè kè bên mình cái điện thoại. Sau thời gian ông anh có cho lại 2 cái. Chả biết giá cả thế nào, cho thì lấy thôi, lấy thì đeo ra đeo chứ để không làm chi. Đeo rồi mới thấy giá trị của chiếc đồng hồ không chỉ là xem giờ. Giờ càng lớn càng thấy thích... Em đến với đồng hồ đơn giản như thế thôi

dandihome

Đang gây dựng uy tín
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hơn 4 năm mới quay lại diễn đàn. Mọi thứ đã khác xưa nhiều quá :(
Khác thế nào bác cứ nói đi ạ, em thì thấy box đồng hồ vẫn xôm, các box khác gần như ít bài để "chém" quá.
Cơ duyên của em đến với đồng hồ là hồi lên ĐH thì em làm bên cty ship hàng US, thấy khách mua đồng hồ nhiều quá nên ké theo mua thử. Cái đầu tiên chọn ngay cái thời trang (Armani), thế mà đeo chục năm nay chưa hỏng, thậm chí đem cả xuống biển bơi

cavang234

Đang gây dựng uy tín
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em mê đồng hồ từ thời nhỏ.đầu tiên là casio huyền thoại, rồi tới Q&Q. Rồi tới năm lớp 6 em được mẹ mua cho cái đồng hồ casio 3 kim dây da chống nước đẹp lắm.Em nâng niu như vàng nhưng một ngày nọ đi học thêm tiếng anh buổi tối em tháo đồng hồ ra để mặt bàn (mùa hè nóng mồ hôi ướt dây da nên e tháo ra nâng niu sợ hỏng dây). Ai ngờ tự nhiên bị mất điện khoảng 5p rồi có điện thì đồng hồ cũng ko cánh mà bay.....
Đến nay e chỉ mua auto chứ ko bao giờ mua quartz nhưng cũng chỉ <500$ thôi. Tổng cộng có 3 chiếc 3 brand: orient , zeppelin , Tissot

Gửi từ SM-A520F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk