Chia xẻ kinh nghiệm - 1 vài thắc mắc về betaplayer và SmartMovie

JiruYAN

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cùng 1 file cover = SmartMovie Converter (for Pocket PC) Mở bên BetaPlayer thì coi rõ , không bị dựt hình nhưng không tua tới tua lui được, còn mở = SmartMovie thì bị dựt hình nhưng tua tới tua lui thì được
Bên Betaplayer Thông báo : Video Files ( AVI,DIVX) index corput. No seeking possible
Đã thử với nhiều file cover bằng chương trình khác kết quả cũng như trên, chán quá các bác ơi giá như 2 cái trên dung hợp lại thì hay

quá ?? ai có bản betaplayer mới nhất cho em xin !!!!

File 42MB cover thành 7MB vậy đựợc chưa các bác . hay là còn lớn quá ????

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Việc build phim cho PPC đã bàn nhiều trên 4R, bác chịu khó search lại nhé, nhất là bài của bác ducva, bàn rất kỹ.

Bản Betaplayer mới nhất cho PPC, mời bác vào hộp mail của em trong chữ ký điện tử của em để lấy về.

Thân.

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
JiruYAN said:
Cùng 1 file cover = SmartMovie Converter (for Pocket PC) Mở bên BetaPlayer thì coi rõ , không bị dựt hình nhưng không tua tới tua lui được, còn mở = SmartMovie thì bị dựt hình nhưng tua tới tua lui thì được
Bên Betaplayer Thông báo : Video Files ( AVI,DIVX) index corput. No seeking possible
Đã thử với nhiều file cover bằng chương trình khác kết quả cũng như trên, chán quá các bác ơi giá như 2 cái trên dung hợp lại thì hay

Beta Player có hỗ trợ nâng cao chất lượng chiếu fim cho nên fim xem bằng Beta Player sẽ ngon hơn là bằng Smart Movie. Nhưng do file được Convert bằng Smart Movie Converter nên mặc định là xem bằng Smart Movie (đấy là bọn làm ctrình qui định thế) do đó sẽ có cản trở khi xem bằng chương trình khác.

Việc dựt hình khi xem bằng Smart Movie có thể (chỉ là có thể thôi ạ) do tốc độ PPC ko thích ứng với Smart Movie (hơi chậm 1 chút chẳng hạn), hoặc do 1 lí do khác, em giả định thế thôi

Bác có xem bằng Beta Player bản xịn mấy cũng ko giải quyết được đâu ạ, bởi vì bản chất của file convert bằng Smart Movie là vậy rùi.

Cách gquyết khả thi là convert bằng chương trình khác :D, thành định dạng DIVX bình thường là xem bằng Beta Player ... mê li :p

oh_my_god

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Xem film trên PPC thì BetaPlayer là đỉnh nhất hiện nay với những lí do sau:

- Miễn phí
- Chất lượng tốt
- Xem được hầu hết các lọai định dạng
- Converter cho betaplayer là PocketDivXEncoder cũng được cung cấp miễn phí.

Những chương trình trên bạn có thể tìm thấy ở www.google.com

Ngòai ra chuẩn Encode cho film avi trên PPC lẫn PC tốt nhất là dùng codec của hãng DivX (www.divx.com). Bitrate khỏang 300kps là chuẩn nhất. Bên cạnh đó còn phải điều chỉnh độ phân giải cho thích hợp máy của mình. Lần trước em đã convert 1 DVD Finding Nemo sang *.avi chạy trên PPC thì ngốn khỏang 200Mb, chất lượng tuyệt vời.

Chúc vui !!!

anhvq

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
JiruYAN said:

Dùng DVD Studio đi bạn. Đây là trình convert video đỉnh nhất đấy. Bản 3.54 có hỗ trợ cả DVD, VCD. Chuẩn DivX với bitrate khoảng 300-400 kbit/s là đạt yêu cầu.

Dùng betaplayer (bản TCPMP 0.66) xem quyên chết luôn.

Vào DS bên PPCVN.com có đủ hết.

JiruYAN

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
các bác biết setup cái gì nữa betaplayer mới mở được file .WMV không, cám ơn rất nhiều. Dạo này làm phiền các bác quá :D

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
JiruYAN said:
các bác biết setup cái gì nữa betaplayer mới mở được file .WMV không, cám ơn rất nhiều. Dạo này làm phiền các bác quá :D
Không cần thiết lập gì đâu bạn ạ, phiên bản mới nhất hỗ trợ định dạng Movie *.WMV

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...