Chỉnh Registry để bỏ qua Check Scandisk

Các thớt khác của caohungvn

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Máy em giờ cứ mỗi lần khởi động là nó lại chạy Scan disk ổ D rất bực mình mặc dù em tắt đúng cách, các bác cho em hỏi chỉnh cái nào trong Registry để bỏ qua nó cái, em trước có đọc nhưng giờ tìm mãi chả thấy, hì hì... bác nào nhớ chỉ giúp em với. Thanks các bác :D

MasterX

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
trường hợp của bác lại giống một con của em rồi bây giờ vẫn chưa tìm ra cách nên bỏ só bực hật đó không hiểu nó bị sao nữa có lẽ em phải DM lại thôi nhưng chưa có thời gian hì bác nào có cách hay chỉ giáo làm cho nhanh chứ cài lại win nữa thì mất thời gian mà hai máy cấu hình khác nhau nên không thể ghost

minhngoc1961

HHVN - VIP (Former Supervisor)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Máy em giờ cứ mỗi lần khởi động là nó lại chạy Scan disk ổ D rất bực mình mặc dù em tắt đúng cách, các bác cho em hỏi chỉnh cái nào trong Registry để bỏ qua nó cái, em trước có đọc nhưng giờ tìm mãi chả thấy, hì hì... bác nào nhớ chỉ giúp em với. Thanks các bác :D
1. Start --> Run, gỏ regedit --> OK.
2.Tìm và theo khóa này:
HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Control\Session Manager\BootExecute
3. Bấm phải chuột vào BootExecute,chọn Modify
4.Gỏ autocheck autochk * vào hộp Value data. ( nên copy & paste đoạn mã này cho nó chính xác).
sau đó nhấn OK ,thoát khỏi registry.Reboot lại máy.

Nếu cách trên vẫn không hiệu quả,làm thử thêm cách sau:

1. VàoStart --> All Programs --> Accessories--> System Tools, click vào Scheduled Tasks.
2.Click vào Chkdsk hoặc Autochk trong list của scheduled tasks.
3.Trong Folder Tasks, click Delete .

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1. Start --> Run, gỏ regedit --> OK.
2.Tìm và theo khóa này:
HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Control\Session Manager\BootExecute
3. Bấm phải chuột vào BootExecute,chọn Modify
4.Gỏ autocheck autochk * vào hộp Value data. ( nên copy & paste đoạn mã này cho nó chính xác).
sau đó nhấn OK ,thoát khỏi registry.Reboot lại máy.

Nếu cách trên vẫn không hiệu quả,làm thử thêm cách sau:

1. VàoStart --> All Programs --> Accessories--> System Tools, click vào Scheduled Tasks.
2.Click vào Chkdsk hoặc Autochk trong list của scheduled tasks.
3.Trong Folder Tasks, click Delete .
Cách 1: em váo đúng cái đó thì nó đã coó sẵn dòng autocheck autochk * nên em chịu

Cách 2: VàoStart --> All Programs --> Accessories--> System Tools, click vào Scheduled Tasks. nhưng trong đó trống trơn, chả có gì hết hic hic

Chắc có lẽ hdd của bác có vấn đề rồi.
Vaio VGN-C12C/B mới mua được 2 ngày, mới ra được 3 tuần cả nhẽ hỏng nhanh vậy bác :D kông tin :D

MasterX said:
trường hợp của bác lại giống một con của em rồi bây giờ vẫn chưa tìm ra cách nên bỏ só bực hật đó không hiểu nó bị sao nữa có lẽ em phải DM lại thôi nhưng chưa có thời gian hì bác nào có cách hay chỉ giáo làm cho nhanh chứ cài lại win nữa thì mất thời gian mà hai máy cấu hình khác nhau nên không thể ghost
Trước máy em nó chạy XP Home China, em cài lại XP Pro Eng SP2, trước đó có dùng Partition Magic 8.02 để chia lại cho hợp lý và giữ lại Recovery, thế mà sau khi cài xong win thì nó tùm lum tà la thế đây :D

StevenMc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
em cũng bị giống bác. Recover lại máy, xài được 1 ngày thì tự nhiên chạy scan disk lung tung (máy mới mua xài được 1 tuần). Em có search trên HHVN thì có bác bảo là delete cái autocheck autochk * đi. Em làm theo và thấy nó hết chạy scandisk thật, nhưng mà ko biết sau này có hại cho HDD ko?

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em thì khác, dùng đĩa cài win vào delete cái ổ D đi rồi tạo lại cái, sau đó vào win format phát thế là hết luôn :D

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em thì khác, dùng đĩa cài win vào delete cái ổ D đi rồi tạo lại cái, sau đó vào win format phát thế là hết luôn :D
Sorry anh cho em hỏi câu ngoài lề chút, lúc xóa như anh thì mình tạo ổ D lại có ấn định dung lượng khác trước được kô hay cũng như cũ?

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sorry anh cho em hỏi câu ngoài lề chút, lúc xóa như anh thì mình tạo ổ D lại có ấn định dung lượng khác trước được kô hay cũng như cũ?
Em vẫn để dung lượng như cũ, không thêm bớt gì hết, sau đó vài Win format phát thế là hết check luôn :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Em nhờ các mod:
https://www.handheld.com.vn/threads...sac-anker-36w-4-cong-22h45-16-7.529015/page-2
═══════════════════════════════════════
[URL='https://w ...
Lazada Vietnam Master card on Monday