Chỉnh sáng-tối, contrast cho màn hình laptop

Các thớt khác của manhthaisg

manhthaisg

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng sáu 2007 lúc 15:08
Bạn nào có kinh nghiệm xin chỉ cách chỉnh sáng-tối, contrast cho màn hình laptop. Mình đang dùng HP DV 2000, Win Vista Home Premium, card VGA NVIDIA 7200 128MB rời. Cảm ơn sự quan tâm của các bạn nhiều.

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng sáu 2007 lúc 15:21
Màn hình laptop thì có nhiều cách chỉnh. thông thường sẽ có hotkey để chỉnh tuy nhiên chỉ chỉnh được brightness thôi, muốn chỉnh contrast, gamma, color, và các thông số khác thì phải chỉnh trong property của video card mới được.

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng sáu 2007 lúc 07:30
nhấn nút Fn + F8 để tăng độ sáng màn hình và Fn + F7 ngược lại.
Lúc dùng pin nó tối là do bạn chưa set nhưu trên, nếu set như trên thì sau này nso vẫn sáng như bạn set

23 Tháng sáu 2007 lúc 09:59
1. Bác chọn chế độ 1 là chế độ chạy nhanh vừa phải, tiết kiêm pin vừa phải...:D
2. Chế độ này sẽ tự động giảm tốc độ chip, giảm độ sáng màn hình, tắt ổ cứng sau bao nhiêu phút do bác tự chọn. Chế độ này sẽ tiết kiệm pin nhất.
3. Chế độ này áp dụng khi bác dùng AC, cái gì cũng cho chạy tẹt ga...:cool:

23 Tháng sáu 2007 lúc 18:08
Có phải khi chỉnh độ sáng tối, gamma, Contrast là kéo thanh trượt phải ko các bác? Theo các bác để ở mức nào là ổn nhất! Em chỉ kéo chưa qua nửa thanh trượt là đã chói mắt lắm rùi! Ban đêm còn dễ sợ hơn!:p

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng sáu 2007 lúc 09:36
Có phải khi chỉnh độ sáng tối, gamma, Contrast là kéo thanh trượt phải ko các bác? Theo các bác để ở mức nào là ổn nhất! Em chỉ kéo chưa qua nửa thanh trượt là đã chói mắt lắm rùi! Ban đêm còn dễ sợ hơn!:p
Chỉnh Contract, Gamma để như mặc định là tốt nhất. Còn sáng tối thì tùy theo điều kiện ánh sáng bên ngoài và căn cứ vào lượng pin trên máy mà chỉnh cho phù hợp. Hiện nay hình như chưa có máy nào có bộ cảm biến ánh sáng nên phải chỉnh sáng tối bằng tay thôi...

Bài viết cần bạn xem thêm

Bây giờ là thời đại của công nghệ, internet, smartphone, tablet, máy tính, robot,... vân vân. Thì nó cũng ảnh hưởng rất nhiều đến con người kể cả người già và trẻ em.
Mỗi gia đình bây giờ đều cho con nhỏ sử dụng các thiết bị điện tử như điện thoại, m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday