Chỉnh sáng tối SONY-SZ3xx trong VISTA

DukePham

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng năm 2007 lúc 03:46
Chào các bác,

Sau nhiều lần hì hục cài các kiểu soft download từ Sony Esupport thì con SZ360P của em chạy được cái phím Fn để điều chỉnh Volume trên nền VISTA ngon rồi, tuy nhiên phần còn lại là Sáng Tối thì vô tác dụng. nó chỉ hiện lên cái Brightness + - rồi ko lên cũng chẳng xuống.

Có bác nào có kinh nghiệm vụ này trên Vista thì chia sẻ nhé. Mình đã test trên SZ340 và SZ260P đều pó tay.

OrientalPSon

Something...nice !
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng năm 2007 lúc 15:49
Sz 360 P

Chào các bác,

Sau nhiều lần hì hục cài các kiểu soft download từ Sony Esupport thì con SZ360P của em chạy được cái phím Fn để điều chỉnh Volume trên nền VISTA ngon rồi, tuy nhiên phần còn lại là Sáng Tối thì vô tác dụng. nó chỉ hiện lên cái Brightness + - rồi ko lên cũng chẳng xuống.

Có bác nào có kinh nghiệm vụ này trên Vista thì chia sẻ nhé. Mình đã test trên SZ340 và SZ260P đều pó tay.
Vay là bạn còn giỏi chán ! Tôi vẫn loay hoay chua cìa được camera và phím P1 - P2 cho con SZ của toi. Tôi cũng dùng SZ 360P. Bạn chia xẻ kinh nghiem cái nhẩy ? :D

toanbeo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng năm 2007 lúc 16:25
bác tìm lại trên forum có nói rõ vấn đề này rồi!
máy em SZ330p dùng ngon lành hết không thiếu thứ gì!
Các bác download driver của sony về chú ý nhiều khi nó bị lỗi nhưng nó không báo gì đâu.
Em đã bị như thế hì hụi cài đi cài lại hơn 10 lần không được nhưng hóa ra là do file download của nó bị hỏng
em cài thứ tự thế này
1.Vaio event services
2.Sony Ultilites DLL
3.Sony Shared Library
4.Nvidia Video
5.Video shared library
Các bác download lại mấy thằng này rồi cài lại
Không có lý do gì máy em chạy ngon lành hết mà máy các bác ko được

DukePham

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng năm 2007 lúc 18:10
@toanBeo: Cảm ơn bác, mình sẽ thử cài lại toàn bộ lần nữa. Lần trước download bằng cái Taxi của Sony thì được mà sao giờ dùng chính nó download mà ko được. Hơn nữa những cái bác download là bản nào vậy: Original / UPDATES / EVEYTHING / OS MIGRATION

@Orient: làm theo hướng dẫn trên coi. còn vụ camera hướng dẫn bác qua SMS rồi

DukePham

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng năm 2007 lúc 18:13
Có rất nhiều người bị như vậy bác ạ .Bác chịu khó seach trong forum ra một đống
Tìm trong mục VISTA rồi mà không có bác ạ, do đó mới mở topic này. Chứ với XP thì đơn giản quá, chơi Recover luôn.

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng năm 2007 lúc 03:16
Tớ down bình thường thì chả được, vô đây thấy mấy topic trước khuyên là down bằng taxi, giờ cậu lại khuyên ko nên xài taxi, chả hiểu gì luôn :D

14 Tháng năm 2007 lúc 21:49
Tớ down bình thường thì chả được, vô đây thấy mấy topic trước khuyên là down bằng taxi, giờ cậu lại khuyên ko nên xài taxi, chả hiểu gì luôn :D
Thế bác Eden_gradian đến bây giờ vẫn chưa sử lí xong vụ hotkey à?:confused:
Vào www.vaio-link.com mà lọ mọ đi bác :D Em chưa thấy em vaio nào là không làm được cả ( các dòng em đã thử ok hết mà bác):D

Bài viết cần bạn xem thêm

Apple vừa mới khởi chạy một trang có tên gọi là Data and Privacy (Dữ liệu và Quyền Riêng Tư) trên website của mình. Khi truy cập vào đây, người dùng có thể kiểm tra và tải về tất cả các dữ liệu mà công t ...
Lazada Vietnam Master card on Monday