Chip và Ram

Các thớt khác của chong_ngo
23 Tháng hai 2007 lúc 09:38
Các bác cho em hỏi vấn đề này với: Nếu với chip Pen IV 2,2G thì dùng Ram bao nhiêu để tận dụng được hết dung lượng của Chip như vậy?
Thanksssss các bác
gan xie ni men!
theo tớ 512mb - 1Gb là ổn rồi...:)

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng hai 2007 lúc 15:44
Pen IV 2,2Ghz thì max chỉ là bus 533 thôi vì vậy chạy Ram có bus là 333 hay 400 là OK, thời điểm hiện tại mua Ram có bus 400 là hợp lí nhất, xong, bây giờ thì mới tính đến dung lượng của Ram, dung lượng càng lớn càng nhanh :D

Mà theo em, bây giờ Bác không nên mua thêm Ram, nếu máy nhà Bác là 512Mb ram thì để đó đi chưa vội, còn nếu là 256Mb thì nên mua thêm 1 thanh 256Mb bus 400 nữa thôi (khoảng 20-30$). Có nhiều lí do lắm Bác.........................

chong_ngo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng hai 2007 lúc 20:22
xie xie !

Cảm ơn các bác đã tư vấn giúp. Em là dân Ngoại Ngữ nên không biết nhiều về Tin lắm, cũng chỉ tàm tạm thui nên thỉnh thoảng em có hỏi những câu hơi ngớ ngẩn, các bác cũng thông cảm nghé. Một lần nữa thanh xờ kiu các bác đã chỉ giáo

26 Tháng hai 2007 lúc 21:16
Ram không liên quan gi đến CPU cả!Bạn nên phân biệt rõ như thế này!Dung lượng Ram đồng ý là càng nhiều thì chạy càng nhanh, nhưng quan trọng là Mainboard mà ở đây chính xác là chipset mainboard có hỗ trợ dung lượng Ram đó hay không?
Nếu Chipset chỉ hỗ trợ 4Gb thì cho dù bạn gắn 8GB Ram lên máy thì máy cũng chỉ chạy ở tốc độ 4FB ram, vả lại còn Bus nữa, nếu chipset chỉ hỗ trợ bus 400/533 mà bạn gắn Ram bus800 thì nó không chạy hoặc chạy ở buss533 thôi!

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng hai 2007 lúc 22:05
Các bác cho em hỏi vấn đề này với: Nếu với chip Pen IV 2,2G thì dùng Ram bao nhiêu để tận dụng được hết dung lượng của Chip như vậy?
Thanksssss các bác
gan xie ni men!
Hehe, bác hỏi kg đúng lắm, thứ nhất Pen IV 2,2G là CPU của máy, khi nói chip mọi người thường nghĩ đến chipset của mainboard tức là chip điều hợp của bo mạch chủ. Thứ hai tốc độ của CPU thì không thể nói là dung lượng được mà phải là tốc độ xử lý. Ram thì tùy theo tác vụ công việc cần mà nên nâng thêm hay kg. Với công việc bình thường như văn phòng lướt web nghe nhạc xem phim tí chút thì 512Mb cũng khá ổn 1G thì ok hơn. CPU thì các ứng dụng sẽ biết và tận dụng hết tốc độ của nó khi cần thiết mình kg phải lo bác nhé.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng hai 2007 lúc 23:11
bro ấy là dân ngoại ngữ mà phải thông cảm chứ. mà gọi là chip P4 2,2 có sai đâu, bởi nó thật sư có cấu trúc của 1 linh kiện điện tử dùng các transitor để cấu thành. còn gọi theo kiểu CPU là gọi theo tên viết tắt cảu nó trong cấu trúc máy tính( central processing unit - CPU- đơn vị xử lý trung tâm-- và nó là gì? nó là CHIP đó bạn HDcam).

@@ theo mình, bạn dùng win XP thì gắn 512 MB chạy cho tốt với các tác vụ văn phòng, web, lập trình cơ bản.
nếu khấm khá gắn 1G chạy cho khoẻ.
Nhưng không phải lúc nào nhiều RAM chạy cũng nhanh đâu, còn phụ thuộc vào chipset, VGA và CPU nữa.

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng hai 2007 lúc 23:27
bro ấy là dân ngoại ngữ mà phải thông cảm chứ. mà gọi là chip P4 2,2 có sai đâu, bởi nó thật sư có cấu trúc của 1 linh kiện điện tử dùng các transitor để cấu thành. còn gọi theo kiểu CPU là gọi theo tên viết tắt cảu nó trong cấu trúc máy tính( central processing unit - CPU- đơn vị xử lý trung tâm-- và nó là gì? nó là CHIP đó bạn HDcam).
Bác neompx cũng thật là, thì e có nói là bác í sai đâu bác chỉ sửa lại chút cho chính xác hơn thôi. Bác đọc kỹ dùm e cái khổ .

Bài viết cần bạn xem thêm

Chào các bác, mình bị rụng tóc nặng quá, sắp hói thành ông cụ đến nơi rồi. Lọ mọ lần mò mãi mình mua thử bộ trị rụng tóc của Motona . Hiệu quả thì chưa thấy đâu. Có bác nào đã mua sản phẩm trị rụng tóc chưa, cho mình xin ít kinh nghiệm. Cảm ơn các ...
Lazada Vietnam Master card on Monday