cho e hỏi về 022 dùng WM 5.0 với

pham van dung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng năm 2007 lúc 01:56
trước e dùng WM 2k3 thì pin dùng được đến giọt cuối cùng nhưng tù khi up lên WM 5.0 thì pin lại chỉ dùng đến 35 % là tịt ngúm! thế là sao hả các bác ? đừng đổ tại chai pin nhé các bác! vì khi dùng wm 2k3 pin dung vẫn đến được 2 % cơ mà ? các bác có cách khắc phục ko chỉ cho e với! e dùng rom của llbasha ấy
nhân tiện cho e hỏi pin của 022 có mấy loại ? và giá khoảng bao nhiêu tiền ? (cái loại nào dùng tốt tốt ấy ) với cả cái cable sync xịn của 022 có hình dáng như thế nảo các bác cho e hình ảnh để xem được ko ? vì e cũng mới mua 1 cái cable nhưng ko biết là cable xịn hay lởm nữa

27 Tháng năm 2007 lúc 09:50
bác này thức muộn nhỉ, hồi trước xài XDAII, up lên wm5 cũng gặp trường hợp này, thỉnh thoảng (chỉ thỉnh thoảng thôi nhé) cứ sắp hết pin (khoảng 20-40%) máy lại xịt ngúm, chỉ có cách cắm charge vào 1 lúc là lại lên . từ đầu e nghĩ do pin nhưng sau khi up 1 bản rom khác của wm5 thì hết bị. bác thử up rom xem.
Về pin của xdaII và 1 số dòng HTC thông dụng thì pin thường có 2 loại (xuất xứ china nhưng xài khá ổn). loại pin li-ion có dung lượng khoảng 1200, 1400, 1530, 1600mAh tùy loại máy(theo e đc biết với XDAII có 2 loại 1200, 1400) có giá dao động (tùy theo dung lượng và nơi mua hàng) từ 14=>17$. Loại pin thứ 2 là pin dung lượng cao Li-polymer(phải xài với cái nắp sau khác đi kèm với pin, nhìn rất xấu) . pin này có dòng từ 2400mAh(XdaII,IIs...); 3200mAh(exec) với giá dao động trong khoảng 22$(xdaII) tới 27$ - Cả 2 loại pin li-ion và li-polymer đều có các đặc tính giống nhau và có tuổi thọ tùy thuộc vào số lần sạc pin( khoảng 400-500 lần). địa điểm mua thì hầu như bác ra 1 cửa hàng lớn nào cũng bán (nhưng bác nên search các cửa hàng online trên mạng sẽ có giá tốt hơn rất nhiều)
Về sync cable của xdaII thì theo e đc biết trên thị trường chỉ bán 1 loại cáp (dùng có vẻ ổn) giá 100k và hình dạng cable của XDAII/IIi chỉ có 1. Để xem hình bác có thể vào mấy trang web mua bán dtdd (như nhatcuong.com chẳng hạn)

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng năm 2007 lúc 11:07
Không nên up lên 2005 vì sóng điện thoại sẽ bị chập chờn lúc đó chỉ muốn ném máy đi thôi bạn ạ
hixx,chẳng lẽ bác chỉ vì mấy vấn đề sóng gió mà từ bỏ wm5 sao,hiện nay wm5 đang ngày càng phát triểng mạnh mẽ,và một số phần mềm mới chỉ support cho wm5 trở lên,vậy bác định voọc ra sao :D,hơn nữa về chất lượng của sóng gió còn phụ thuộc vào bản radio mà :D

27 Tháng năm 2007 lúc 17:51
Bác lên www.buzzdev.net tải bản 2.01a.00WWE về nhé. Bản này tôi thấy dùng rất ổn định.
Ukie, đây là bản Rom chạy khá ổn của dòng này, gồm 128mB Ram và no_RamDisk. bản rom này ko đi kèm pagepool size nên bạn hầu hết các phần mềm ko đc tích hợp thêm mà bạn thích phần mềm j phải cài cái đấy (rất tiện cho những ai thích vọc PPC) . Tuy nhiên, bác nên xài 1 bản rom khá giống thế này là bản 2.01a.32WWE bản ROM này chỉ có 96mB Ram(theo tui thế là thừa, vì các máy đời mới bây h còn chỉ có 64Mb). Bản Rom này có thêm 32 Mb flashdisk (mất dữ liệu khi hết pin) . tuy nhiên 32 mB này sẽ rất tiện khi bác rút thẻ nhớ ra. chúc bác chọn đc ROM như ý.

Lazada Vietnam Master card on Monday