Cho e hỏi Wifi cua Dell Inspiron E1505

Các thớt khác của nouvorc

nouvorc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng tám 2007 lúc 12:43
E có 2 con lappy, 1 con Dell 1505 và 1 con Vostro 1500 và 1 cái Modem ADSL D-Link + Access Point Netgear. Vấn đề là con E1505 của e khi sử dụng Wifi surf web thì chỉ có thể vào những trang web vietnam, đại loại như là thanhnien.com.vn , tuoitre.com.vn chứ k thể vào những web nước ngoài như notebookreview.com, trong khi con Vostro của e vẫn vô ầm ầm???? Nếu dùng cable thì E1505 vẫn vào web nước ngoài bình thường !! Có ai gặp problem tương tự như e k ạ ? E đã scan virus và update driver lên newest version rùi ạ. Xin các cao thủ giúp e. Hic

nouvorc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng tám 2007 lúc 23:30
Bác thử cài lại driver card wifi cho em 1505 xem sao. Chắc là OK luôn
E đã update driver wifi len version mới nhất trên trang dell rồi ạ. Cái lỗi j đâu mà lạ lùng ghê. Ai giúp e với

BKLaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng tám 2007 lúc 23:36
Nếu bạn dùng Wireless Intel 3945abg thì thử remove Intel Proset thử xem, Intel Proset là trình điều khiển Wire less của Intel

nouvorc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng tám 2007 lúc 23:49
Nếu bạn dùng Wireless Intel 3945abg thì thử remove Intel Proset thử xem, Intel Proset là trình điều khiển Wire less của Intel
Remove bằng cách nào vậy bác ? Vào add remove program roi remove no lun hả bác?

BKLaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng tám 2007 lúc 23:58
Remove bằng cách nào vậy bác ? Vào add remove program roi remove no lun hả bác?
TRước hết disable WiFI Card. exit cái Intel Proset rùi và Add Remove Program remove bình thường thui, thử xem được ko.

nouvorc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng tám 2007 lúc 12:32
TRước hết disable WiFI Card. exit cái Intel Proset rùi và Add Remove Program remove bình thường thui, thử xem được ko.
E làm roài, k dc bác ơi. Ôi bực mình wá đi mất, cái mấy ngớ ngẩn thật. Có ai giúp e với.

truongco

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tám 2007 lúc 09:49
Chẳng liên quan đến driver đâu. Anh set lại IP của card mạng đi. Tùy theo Modem ADSL mà set, thường thì em đặt Default Gateway và DNS chính là địa chỉ của Modem ADSL, hãn hữu mới phải chỉnh theo thông số của ISP (ví dụ VNN là 203.162.0.181, Vitel là 203.113.131.1).
Còn đơn giản nhất anh để tự động cấp phát IP.

nouvorc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng tám 2007 lúc 10:22
Chẳng liên quan đến driver đâu. Anh set lại IP của card mạng đi. Tùy theo Modem ADSL mà set, thường thì em đặt Default Gateway và DNS chính là địa chỉ của Modem ADSL, hãn hữu mới phải chỉnh theo thông số của ISP (ví dụ VNN là 203.162.0.181, Vitel là 203.113.131.1).
Còn đơn giản nhất anh để tự động cấp phát IP.
Dạ e để default toàn bộ, chẳng set gì cả. Lạ là ổ chỗ cắm cable vào port Lan trên laptop vẫn xài Net bình thường, mà xài wifi thì k vô dc web nước ngoài, web vietnam vẫn vô bình thường. hú hú

teppy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng tám 2007 lúc 16:43
bác vào command line(gõ cmd từ cửa sổ RUN). bác gõ ipconfig /all rồi copy cái đôgns lằng nhằng đó lên đây anh em mới có thể debug cho bác được.khả năng bác cấu hình IP bị sai nên bị như thế.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
N MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Mấy hôm trước được đọc bài review của bác inpluviam về cây Pilot Petit. Em cũng không suy nghĩ nhiều chỉ thấy nó cụt cụt ú ú nhìn cưng cưng vậy thôi. Tới hôm nay em tèn tèn chạy ra nguyễn trãi mua mấy cái lọ chiết mực thì :
Ý! Petit lùn nè. Nhiu nhỉ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday