Cho em hỏi 1 chút về con Compaq Presario 2500

Các thớt khác của garung

garung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng năm 2007 lúc 19:52
Mình có ý định lấy 1 con này cũ dùng được 2 năm rồi ,cấu hình P
M2.8 các bác nào đã từng dùng rồi cho em biết cấu hình chính xác và vài dòng nhận xét nhé ,con này còn nguyên tem các bác à,cấu hình thì vẫn default ,thanks

maluoi

VERIFIED!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng năm 2007 lúc 11:36
Mình có ý định lấy 1 con này cũ dùng được 2 năm rồi ,cấu hình P
M2.8 các bác nào đã từng dùng rồi cho em biết cấu hình chính xác và vài dòng nhận xét nhé ,con này còn nguyên tem các bác à,cấu hình thì vẫn default ,thanks
Con này mình đã dùng rồi. Trước mua 1350$ ở Nguyên Ngọc. Sau 1năm bán lại được 400$.
ưu điểm:
Màn hình sáng đẹp.
Vỏ máy chắc chắn.
Thiết kế phối màu cho vỏ máy đẹp, tuy nhiên cũng có thể là hơi lòe loẹt với một số người ưa giản dị.
Nhược điểm:
Chạy nóng, quạt bật vù vù như quạt cây, hơi nóng thổi ra từ góc trên bên tay trái rất ghê (đây là nhược điểm của hầu hết các dòng Compaq)
Bàn phím rất dễ bị lỗi.
Main không bền rất dễ lỗi main mà ko biết phải sửa kiểu gì. (Đây là nhược điểu chuối nhất)
Máy rất dày và nặng.
Pin rất kém.

Con này theo em thấy hợp lý nhất là mua để dùng thay máy để bàn, trông rất pro. Chọn loại màn 15.1" nhé.

maluoi

VERIFIED!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 09:03
Cám ơn Bác, em ít tiền định mua dùng 1 thời gian nhưng nghe có vẻ sợ thật
Con này mà gặp được con ngon thì dùng còn trâu hơn cả dòng T, R của IBM. Tuy nhiên đa số là rất hay bị lỗi.
Đã có bài hỏi và rất nhiều ý kiến khen chê về Presario 2500 ở đây rồi mời bạn vào xem lại nhé, chúc bạn mua được máy tốt.
link đây:
http://www.handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=36246

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday