CHo em hỏi cách cài nhạc cho IPhone

kenyhuy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
em là thành viên mới, em cũng mới sài IP em lập bài viết mới mong mod đừng xóa. Hiện em mới được bà cô gửi về cho 1 con IP 2G 8GB FW 3.0 ko biết bản lock hay bản world mà về em gắn sim vào thì có mạng ngay ( hên quá đỡ mất công unlock :D ). Trong máy có 3 bài hát thôi em muốn cài thêm vào nên download Itune 8.2 về kết nối IP vào máy tính, sau đó em lập 1 list nhạc đến lúc sync vào IP thì nó mất luôn mấy bài hát trong IP, em sync di sync lại mấy lần cũng ko được. Em qua máy thằng bạn download Itunes 8.1 về khi kết nối IP vào máy tính thì nó báo là ITunes ko phù hợp phải download phiên bản cũ hơn. Các Pro cho em hỏi là có phải tùy phiên bản IP và tùy FW mà chọn cho đúng Itunes mới thích hợp hay không. Nếu vậy thì xin cho em biết luôn là bây giờ em máy của em phải xài Itunes nào, rất mong được sự chỉ bảo tận tình của các bác, em xin cảm ơn trước .

ChuyenLOA

GÂY DỰNG
FW 3.0 thì bạn phải dùng iTunes 8.2 mới kết nối và quản lý được.. còn việc mất bài hát thì thông thường khi sync thư viện mới sẽ xóa bỏ thư viện cũ nếu thư viện cũ không có trên PC.

smallguy73

GÂY DỰNG
Firm 3.0 thì đúng là dùng itunes 8.2 rồi như bạn chuyenloa nói ý. Mình thêm một ý nữa là iphone 2G của bạn là bản lock vì chỉ có 3G trở về sau mới có bản quốc tế thôi.

SoulKeeper

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em là thành viên mới, em cũng mới sài IP em lập bài viết mới mong mod đừng xóa. Hiện em mới được bà cô gửi về cho 1 con IP 2G 8GB FW 3.0 ko biết bản lock hay bản world mà về em gắn sim vào thì có mạng ngay ( hên quá đỡ mất công unlock :D ). Trong máy có 3 bài hát thôi em muốn cài thêm vào nên download Itune 8.2 về kết nối IP vào máy tính, sau đó em lập 1 list nhạc đến lúc sync vào IP thì nó mất luôn mấy bài hát trong IP, em sync di sync lại mấy lần cũng ko được. Em qua máy thằng bạn download Itunes 8.1 về khi kết nối IP vào máy tính thì nó báo là ITunes ko phù hợp phải download phiên bản cũ hơn. Các Pro cho em hỏi là có phải tùy phiên bản IP và tùy FW mà chọn cho đúng Itunes mới thích hợp hay không. Nếu vậy thì xin cho em biết luôn là bây giờ em máy của em phải xài Itunes nào, rất mong được sự chỉ bảo tận tình của các bác, em xin cảm ơn trước .

khi bác sync nhạc giữa ip và pc, nhạc trong ip sẽ bị xóa đi nếu trong itunes ko có bản gốc của các bài đó.

kenyhuy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
các bác cho em hỏi là em nhấn Sync chờ 1 lát nó báo thế này đây em ko biết post hình nên tạm đánh chữ :" The Iphone "Huy Iphone" cannot be synced. The required disk cannot be found" các bác xem dùm em là nó đòi cái gì thế. Thanks!

kenyhuy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Đã fix được lỗi. Em đã tìm hiểu và đã tìm được cách giải quyết thế này các bác ạ, bên kia cũng có 1 bác bị như em các bác chỉ thế này đây: trước hết là nên coi lại cổng cắm USB nếu cắm cổng này ko được thì đổi cổng khác ( máy nào cũng có vài ba cổng đúng ko các bác) vẫn ko được thì đổi dây cáp khác xem có chuyển biến gì ko, có bác thì cho rằng lỗi FW nhưng em may mắn là đổi cổng USB là Sync được từ Itunes. Cảm ơn tất cả các bác trên handhelp các bác cho em thêm những thông tin rất bổ ích. THAKS!

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...