Cho em hỏi cách ghi đĩa có phụ đề

Các thớt khác của toisapxong

toisapxong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng mười 2007 lúc 23:56
Chả là em mới down được bộ phim Hàn,muốn ghi ra DVD để coi trên đầu đĩa nhưng mà không biết làm sao mà add phụ đề cho nó đây ạ.
Nó gồm có 2 file .avi,2 file .sub và hai file .idx
Vậy cho em hỏi có phần mềm nào nó vừa ghi đĩa vừa add phụ đề vào cho mình kg ạ??Em xin cám ơn

6 Tháng mười 2007 lúc 09:12
Anh tham khảo bài này xem sao? Hy vọng đúng với ý muốn của anh :D Còn nếu không được anh cũng báo cho biết để tôi tìm chương trình nhẹ và dễ dùng hơn :p
http://my.opera.com/paulthanhson/blog/show.dml/396632

(Nhanh gọn nhất : Ra mua một đĩa phim có phụ đề sẵn về xem. Giá bèo và khỏi mất thời gian, trừ việc anh muốn biết "họ đã làm điều ấy như thế nào?" :D

toisapxong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng mười 2007 lúc 09:48
Dạ,hình như Nero nó không có hỗ trợ phụ đề anh Nkiet ơi
@Mr Lam Sơn:cám ơn anh,bài viết rất chi tiết nhưng mà cái phần em muốn thì kg chỉ^^!tức là em muốn bỏ DVD vào đầu đĩa có thể chọn đc sub tùy thích chứ kg phải lúc nào phụ đề cũng hiện lên phim.Còn ra ngoài kiếm thì chắc có nhưng mà fim này ngại mua lém^^!(kg fải fim bậy nha^^) với lại cắm máy down bằng torrent 3 ngày mới xong nên cũng muốn làm thử coi như biết thêm đc 1 tí^^

6 Tháng mười 2007 lúc 12:54
Ừ nó có cho làm phụ đề mà chèn thẳng vào phim thôi. Chứ không cho chọn phụ đề như DVD xịn. Để kiếm thêm mấy chương trình xem sao.
Tìm trên mạng thì có chương trình DVDsanta có hỗ trợ phụ đề nhưng mình chưa thử.
Nero kèm phụ đề thì nó ghi ra dĩa file MP4.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cafe buổi sáng rất lợi cho sức khỏe- Từng là dân ghiền cafe nhưng trong mỗi chúng ta đã ai từng thử tìm hiểu lợi ích cafe cho sức khỏe con người hay chưa? Hay chỉ đơn thuần mỗi sáng nhâm nhi cà phê cùng với bảng tin buổi sáng?Bài viết sau đây sẽ cho ...
Lazada Vietnam Master card on Monday