Cho em hỏi cái program storage

7 Tháng tám 2007 lúc 16:57
Tình hình là cái program storage của em là 44,01 Mb theo Resco nó báo thế;còn storage là 42,55MB.Nhưng có một điều lạ là cái program ban đầu sau khi cài đặt rồi soft reset là còn 25Mb,nhưng dùng được khoảng nửa ngày là nó sụt xuống 23Mb rồi bây giờ thì 22MB(em đã tắt hết chương trình bằng resco roài,stop all roài).Nhưng nếu soft reset lại thì nó lại lên 25MB như thường.Các bác giải thích cho em với.

Thứ 2 là sau khi dùng khoảng nửa ngày thì em để ý là cái Active Sync nó tự động bật lên mà em không hề biết lúc nào và tại sao,khi vô resco đã thấy nó nằm ở đó roài;tắt đi một lát sau nó lại chạy,không thể hiểu nổi.Và khi đó biểu tượng chữ G(chắc của cái GPRS) nó biến mất thay vô đó là cái biểu tượng không kết nối(2 mũi tên nằm ngang và có gạch chéo qua).

Những cái đó chỉ khi sài khoảng nửa ngày là bị còn mới soft reset thì không vấn đề.Các bác giải thích giúp em cái

pipiupapa

MrH
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng tám 2007 lúc 20:49
1 cho dù bạn tắt hết chương trình nhưng đôi khi chưa kịp trả lại bộ nhớ cho máy nên thấy như thế là bình thường,
2 vu active sync này em ko bít
3 nhiều khi máy đút túi wan nên mất biểu tượng G [dạng giống như mất sóng phone thôi ] ra ngoài trời thì lại như cũ

8 Tháng tám 2007 lúc 18:39
Dùng máy nào nói rõ một chút thì chắc dễ đoán bệnh hơn.

Còn RAM/ROM ít hơn giới thiệu là chuyện bình thường. Còn giải thích cụ thể thế nào em quên mất rồi. :D

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng tám 2007 lúc 23:30
Dùng máy nào nói rõ một chút thì chắc dễ đoán bệnh hơn.

Còn RAM/ROM ít hơn giới thiệu là chuyện bình thường. Còn giải thích cụ thể thế nào em quên mất rồi. :D
Rom không đủ được như cấu hình vì nếu bác muốn đủ thì máy sẽ không có hệ điều hành :p,còn ram không đủ vì trong đó vẫn có một số chương trình hệ thống chạy ẩn trong đoá nữa mà :D

9 Tháng tám 2007 lúc 01:08
1. dung lượng bộ nhớ ít hơn là chiện bìn thường
2. bộ nhớ tuy không dùng vẫn dần bị hao hụt vì có nhiều chương trình chạy ẩn + một số chương trình (nếu không nói là tất cả) sau khi tắt vẫn còn ngậm bộ nhớ không chịu nhả. để hạn chế, bạn dùng mấy chương trình dọn dẹp bộ nhớ ấy. ví dụ tớ dùng Spb Pocket Plus cũng tự động dọn dẹp bộ nhớ sau khi tắt chương trình, tỉ lệ hao hụt giảm hẳn. chống hao hụt triệt để thì tớ chưa thấy phần mềm nào cả

9 Tháng tám 2007 lúc 10:38
việc prog mem hao hụt và chuyện AS tự động bật là chuyện hoàn toàn bình thường của các PPC, cũng ko ảnh hưởng đến tốc độ của PPC => bác cứ xài thoải mái đừng lo lắng j, còn chữ G đơn giản chỉ là biểu tượng sóng GPRS, máy bác ko hiển thị có nghĩa là bác nằm trong vùng ko có sóng GPRS, thế thui.

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng tám 2007 lúc 10:22
Khi sản phẩm mới người ta giới thiệu cấu hình khi chưa có cài đặt hệ điều hành và các soft ứng dụng chỉ có phần cứng, nên khi bạn cài đặt hệ điều hành thì các biểu số về Rom sẽ giảm đi là cái chắc,còn Ram có thể đang có chương trình nào đó chạy ẩn,khả năng là contacts.....

Bài viết cần bạn xem thêm

hình ảnh rất đẹp, cảm sự chia sẻ hữu ích của bạn
Lazada Vietnam Master card on Monday